in

Kurakurai Guda 8 Da Muke Yi A Lokacin Abincin rana

Ya kamata ku kula da wannan a abincin rana daga yanzu

Alƙawari ɗaya ya biyo bayan na gaba kuma ana gudanar da hutun abincin rana da sauri tsakanin ƴan saƙon imel. Dole ne ya zama mai sauri. Sakamakon: rashin abinci mai gina jiki wanda ba shi da kyau ga jiki. Shi ya sa ya kamata ku guje wa waɗannan kurakurai 8 a abincin rana daga yanzu!

Cin abinci ya zama sakandare

Kuna so ku adana lokaci kuma ku yanke shawarar yin hutun abincin rana a kan rukunin yanar gizon don amsa ƴan saƙon imel a gefe? Ba kyakkyawan ra'ayi ba ne, domin idan ba mu mai da hankali ga abincinmu ba, amma bari ya zama ƙarami, ba za mu lura da shi ba. A sakamakon haka, muna yin shebur fiye da yadda muke buƙata.

Ku ci abinci da aka shirya maimakon sabo

Pizza daga injin daskarewa ko ravioli gwangwani suna da sauri, amma rashin alheri kuma zaɓi mara kyau don abincin rana. Baya ga abubuwan inganta dandano marasa adadi, waɗannan samfuran kuma suna ɗauke da adadin kuzari masu yawa waɗanda ba su da ƙarin darajar ga jiki. Ƙari ga haka, yawanci suna sa mu gaji kuma suna sa mu yi mana wuya mu ci gaba da yin aiki a hankali. Shi ya sa yana da kyau ka dafa da kanka. Don haka kun san ainihin abin da kuke ci kuma za ku ji daɗi.

Tsallake abincin rana

"Dole ne in je taro na gaba" ko "Ina da abubuwa da yawa a kan tebur kuma da gaske ba ni da lokacin cin abincin rana" jimlolin da kuke ji daga kanku sau da yawa. Sannan sha'awa da wahalar tattarawa da rana bai kamata ku sani ba. Kowane mutum ya kamata ya kula da kansa a kalla ɗan gajeren hutun abincin rana don samar da jiki tare da sabon makamashi don rabin na biyu na rana.

Danyen kayan lambu kawai & salati

Shin kuna cin salatin kowace rana don yana da sauƙi kuma baya yin nauyi? Wataƙila hakan gaskiya ne, amma har yanzu ya kamata ku ci dafaffen kayan marmari daga lokaci zuwa lokaci domin jiki zai iya sha da sarrafa abubuwan gina jiki daga wannan shiri sosai. Bugu da ƙari, dafaffen kayan lambu yana da sauƙi a cikin ciki kuma yana iya zama mafita idan sau da yawa kuna jin kumburi bayan cin salatin.

Carbohydrates, carbohydrates da ...

Dukanmu muna son pizza, taliya, burgers & co! Abin takaici, waɗannan abubuwan abinci sune ainihin bama-bamai na carbohydrate waɗanda kawai ke cika ku na ɗan gajeren lokaci, amma suna haifar da aiki mai yawa don narkewar mu. Idan har yanzu ba ku so ku yi ba tare da spaghetti da kuke ƙauna ba, gwada nau'in hatsi gaba ɗaya. Ba wai kawai ya fi lafiya ba, har ma yana cika ku na tsawon lokaci.

Salatin 'ya'yan itace don abincin rana

Tabbas, 'ya'yan itace suna da lafiya kuma suna da ƙananan adadin kuzari. Don haka ba ya da kyau da farko idan ba don mugunyar fructose ba. Yana sa matakin insulin ya tashi da sauri kuma yana da tabbacin haifar da mummunan harin abinci. Bugu da ƙari, 'ya'yan itacen ya ƙunshi ruwa mai yawa don haka kawai ya cika ku na ɗan gajeren lokaci. A matsayin karamin kayan zaki, duk da haka, 'yan' ya'yan itatuwa masu dadi suna da kyau.

Kayan zaki bayan babban abinci

Babban hanya yana da daɗi, amma kuna son ɗanɗano kayan zaki don gamawa da shi? Dukanmu mun san wannan jin. Duk da haka, ana ba ku shawarar ku jira ɗan lokaci kaɗan tare da cakulan & co., saboda raguwar rana tabbas zai zo. Don guje wa haɗarin bugun alewa sau biyu, kawai jira wani sa'a ko biyu kafin ku ba kanku da abin da kuka fi so.

Miya da yogurt

Akwai nau'ikan miya marasa adadi kuma yawancinsu suna da daɗi sosai. Abin takaici, ba mu da abin da za mu ci tare da ita, wanda yakan haifar da rashin gamsuwa. Dalilin: jiki koyaushe yana aika jin daɗin jin daɗi kawai bayan an gama aikin tauna. Matsala iri ɗaya tana tare da yogurt, wanda ke da lafiya amma baya buƙatar tauna.

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Abinci Biyar Masu Kitso waɗanda Basu da Calories

Shi ya sa ya kamata ku ci oatmeal kowace rana!