in

Hanyar da ba ta saba da dafa ƙwai ba ta zama mai mutuwa ga lafiya

Fresh qwai a cikin akwati, closeup a kan farin bango, babu kowa. Babban Duba

Wannan girke-girke na ƙwai mai daskarewa zai iya haifar da matsalolin lafiya. Zai iya zama da wahala sosai don fara cin abinci daidai, kuma wannan ya shafi duka manya da yara. Yawancin iyaye suna ƙoƙari su kasance masu kirkira a cikin wannan tsari kuma suna samun wahayi akan kafofin watsa labarun.

Koyaya, masana suna ba da shawarar yin taka tsantsan ta bin shawarar wasu masu amfani. Kwanan nan, bidiyon TikTok game da hanyar dafa ƙwai ya sami ra'ayoyi sama da miliyan 12, amma masana lafiyar abinci sun ce yana iya haifar da mummunar matsalar lafiya.

Marubucin bidiyon, Alexandra Byuke, ta nuna dabarar da take amfani da ita wajen dafa ƙwai. "Kowane iyaye yana buƙatar gwada wannan!" ta sa hannu.

“Kina saka ƙwai a cikin firiza da yamma, da safe kuma kina yanka su kina soya su kamar ƙaramin kwai. Kodayake waɗannan ƙananan ƙwai suna da kyau, sakamakon da zai iya haifar da cin su na iya zama mara dadi.

Kamar yadda Fox News ta lura, qwai na ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da gubar abinci, kuma sabon girke-girke na ƙaramin kwai na iya ƙara haɗarin kamuwa da ciwon ciki.

Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ba ta ba da shawarar daskare ƙwai a cikin kwansu ba. Ɗaya daga cikin dalilan shi ne cewa a cikin wannan yanayin, qwai na iya fadadawa da lalata harsashi, wanda zai haifar da kamuwa da kwayoyin cuta, irin su salmonella, shiga cikin samfurin.

Bugu da ƙari, a cewar masanin abinci mai gina jiki Sarah Krieger, ƙwai yana buƙatar dafa shi sosai, lura da tsarin zafin jiki.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Likitan Ya Bada Sunan Hatsarin Da Ba Zato Na Cewa

An Raba Sunan Abincin Abincin Da Yafi Kowa Lafiya a Duniya: Girke-girke Mai Ban Mamaki