A Real Deliccy: Yadda za a Zabi Red Caviar

Red caviar abu ne mai ban sha'awa. Ba a yarda da cin abinci tare da cokali ba, kuma masu gina jiki ba su ba da shawara ba - sun ce duk abin da ke da amfani a cikin matsakaici. Kuma yana da mafi kyau - caviar ba samfurin arha ba ne. Don haka lokacin zabar shi, a kula kada ku sayi karya.

A kan ɗakunan shaguna da kasuwanni, mutum zai iya samun kowane nau'in caviar: ruwan hoda salmon, chum salmon, da salmon sockeye ... Yadda za a zabi wanda ya fi kyau - wani ya ɗauki mafi tsada, wani ya zaɓi a kan shawarar maƙwabci, wani. shiriya kawai da hankalinsa na shida? To, bari mu gano yadda za a zabi ja caviar.

Red caviar - daga abin da aka yi kifi

Red caviar shine caviar na kifi na dangin salmon. Wannan ya haɗa da salmon chum, salmon ruwan hoda, salmon sockeye, da salmon chinook. Dangane da kifin, caviar ya zo cikin girma da ƙananan girma, inuwa daban-daban, da dandano daban-daban. Misali:

  • Pink salmon caviar - wani haske orange launi, yana da dadi ga dandano, da kuma girman da qwai daga 3 zuwa 5 mm.
  • Caviar na sockeye mai duhu ja ne, yana da ɗan ɗaci, kuma ya fi na salmon ruwan hoda - girman kwai ya kai mm 3.
  • Keta caviar ruwan lemo ne mai launin ja. Ita ce mafi girma a girman, mafi ƙarancin ɗanɗano, kuma mafi ƙiba.
  • Chinook salmon caviar yana da wadataccen launi ja, yaji da ɗaci, girman kwai shine 6-7 mm. Amma da wuya za ku iya siyan irin wannan caviar - kifin yana cikin littafin ja.

Kifi daga wajen dangin salmon suna da caviar daban-daban - kodadde ne da rawaya ko ruwan hoda a launi. Misali, whitefish, whitefish, da pollack caviar sune ruwan hoda, amma pike, bream, vobla, pikeperch, da mullet – rawaya ne.

Yadda za a zabi ja caviar - 7 dokoki

Lokacin zabar caviar kula da gwangwani, da abun da ke ciki, kuma idan zai yiwu, bincika qwai, ƙanshi, da dandano.

  1. Yi nazarin kwalban. An fi cika caviar a cikin gwangwani, amma akwai kuma a cikin gilashin gilashi. Ba za ku iya ganin caviar a cikin tin ba, don haka duba bayyanarsa: kada ya kumbura ko maras kyau, amma dole ne a yi birgima sosai. Hakanan zaka iya girgiza tulun: idan kun ji kumfa za ku ji ruwa mai yawa a ciki. Idan gilashin gilashi ne - duba ingancin ƙwai da kuma cewa babu ƙazanta masu yawa.
  2. Bincika kwanan wata masana'anta da ranar karewa. Ana la'akari da ainihin caviar a matsayin abin da aka yi gishiri a wurin kamun kifi a lokacin haifuwa na kifi - a watan Yuli da Agusta. A wasu yankuna, ana samar da caviar ja daga Mayu zuwa Oktoba. Wato, ta hanya mai kyau, tulun ya kamata ya sami kwanan wata a cikin wannan lokacin. Idan kwanan wata ya bambanta, to yana yiwuwa an yi amfani da kayan daskararre don yin irin wannan caviar. Bincika rayuwar shiryayye na caviar akan lakabin - babu sharhi a nan.
  3. Karanta abun da ke ciki. Dole ne mai ƙira ya ƙayyade daga wane caviar kifi ne aka yi samfurin. Caviar kuma na iya haɗawa da gishiri (4 zuwa 7%), man kayan lambu, da abubuwan kiyayewa E422, E200, E211, da E239. E200 mai kiyayewa shine sorbic acid, kuma E211 shine sodium benzoate. Waɗannan su ne maganin rigakafi, adadin su a cikin caviar kada ya wuce 0.1%. E422 mai kiyayewa shine glycerin abinci, wanda ake amfani dashi don hana ƙwai daga haɗuwa. E239 mai kiyayewa shine urotropine (ƙasashe da yawa, ta hanyar, sun yi watsi da amfani da shi, saboda yana da illa sosai). Abubuwan kiyayewa a cikin caviar shine kawai hanyar adana shi. Kuna iya yin caviar ba tare da masu kiyayewa ba, amma za a adana shi tsawon watanni 4 kawai.
  4. kula da iri-iri. Mataki na farko shine caviar na nau'in kifi iri ɗaya. ƙwai-ƙwai na farko iri ɗaya ne, mai tsabta, ba tare da ƙwanƙwasa ba kuma kusan duk cikakke - an yarda da ƙananan adadin fashewa. Har ila yau, caviar na farko bai kamata ya ƙunshi man kayan lambu ba. Abubuwan gishiri shine 4-6%. Nau'i na biyu shine nau'in caviar daga nau'in kifi da yawa, don haka ƙwai ba za su kasance daidai da girman ba kuma za a sami ƙarin fashe qwai. Caviar na biyu yana da man kayan lambu, kuma adadin gishiri shine 4-7%, wanda ke nufin zai iya zama gishiri.
  5. Dubi kamanni da dandano. Idan za ta yiwu, dubi caviar, kuma watakila ma dandana shi. A waje, ƙwai ya kamata su kasance iri ɗaya, gabaɗaya, tsabta, da launi iri ɗaya. Matsakaicin ya kamata ya kasance mai ƙarfi, tare da busassun wuri mai bushe ko danshi. A dandano - ba tare da ɗanɗano acid ko rancid mai ba, kuma kada a sami ƙamshin kifi mai ƙamshi.
  6. Kula da farashi. Caviar na gaske ba zai iya zama mai arha ba, koda kuwa ya zo akan ragi - tuna wannan.
  7. Kada ku sayi caviar daga wurare masu ban mamaki. Sayi caviar ya fi kyau a cikin shaguna - manyan kantunan, manyan kantunan, ko shagunan kifi na musamman - za su iya tabbatar da yanayin ajiya mai kyau don caviar. Kuma, idan wani abu, za ku sami wanda zai gabatar da da'awar.

Yadda za a bambanta caviar na ainihi daga caviar wucin gadi

Caviar wucin gadi samfuri ne na furotin da aka yi da gelatin ko man kifi tare da ƙara madara ko waken soya, ciwan teku, da ruwan kifi. Wato bai ma kusa da na halitta ba. Babu laifi idan an sayar da shi azaman wucin gadi, musamman tunda ba shi da lahani (kuma mara amfani, shima). Amma yana faruwa cewa caviar sunadaran suna wucewa azaman gaske.

Don haka, lokacin zabar:

  • Karanta lakabin - yana iya bayyana cewa samfurin furotin ne.
  • Dubi bayyanar - caviar wucin gadi zai sami tsari mai kama da launi, yayin da caviar na halitta yana da harsashi, ruwa a ciki, da "ido" (kwayoyin cuta).
  • Kamshi - furotin caviar yana da ƙamshin kifi, yayin da caviar na gaske yana da ƙanshi mai daɗi.
  • Ku ɗanɗani - caviar wucin gadi yana da ɗanɗano mai daɗi.

Ƙwai na samfurin wucin gadi yana manne da haƙoran ku, amma caviar na halitta ya fashe akan haƙoran kuma abubuwan da ke ciki suna gudana.

Yadda ake adana ja caviar

Akwai 'yan dokoki kan yadda ake adana ja caviar a gida:

  • Manne wa lokutan ajiya da yanayin da aka jera akan tulun.
  • Kada ku ci gaba da buɗaɗɗen kwalba fiye da kwanaki 5 - ƙananan ƙwayoyin cuta za su fara tasowa a ciki, za a sami wari mara kyau, kuma caviar zai bushe.
  • Kada ku gwada caviar daga kwalba tare da cokali ɗaya sau biyu - ƙwayoyin cuta za su ninka da sauri.
  • Kada ka bari ruwa ya shiga cikin caviar.
  • Kada a ajiye caviar a cikin injin daskarewa.

Bayan daskarewa caviar za ku iya samun "mush".

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Sauerkraut Kamar Grandma's: Yin Crunchy Cabbage tare da ko Ba tare da Sugar ba, Ruwa

Tsage Kapron Tights: Zabuka 5 don Ajiye Halin