Akan Ciwon Maƙogwaro da Tsatsa akan Ruwa: Inda da Yadda ake Amfani da Baking Soda

Baking soda magani ne mai mahimmanci wanda za'a iya ƙara ba kawai ga kayan gasa ba amma kuma ana amfani dashi don tsaftace ɗakin. Bugu da ƙari, soda burodi yana da kyau ga ciwon makogwaro.

Baking soda - me yasa yake da amfani?

Yin burodi soda zai iya taimakawa duka biyu a cikin shirye-shiryen kayan abinci, da kuma tsaftacewa daban-daban.

Har ila yau, yin burodi soda neutralizes wuce haddi acid acid, wanda taimaka wajen daidaita ma'auni na acid-alkaline a cikin jiki, tsarkake jiki, da kuma cire guba. Amma ya kamata ka tuna cewa shan soda bayani ne contraindicated a hali na ciki da kuma 12 duodenal ulcers, ciwon sukari, gastrointestinal da koda cututtuka, ciki, da kuma lactation.

Idan kana da ciwon makogwaro - zaka iya wanke shi tare da bayani na soda burodi, saboda yana da maganin antiseptik da anti-inflammatory Properties.

Abin da Soda Baking Ya Narke - Yin Yaki da Tsatsa

Baking soda zai iya narkar da kwayoyin halitta kamar datti da maiko. Sabili da haka, idan kun ƙare da kayan wanke kayan wanke - za ku iya amfani da wannan farin foda. Hakanan zaka iya tsaftace aikin famfo - ba za a bar tarkace a saman ba.

Hakanan zaka iya amfani da soda burodi don tsaftace tsatsa akan karfe. Don yin wannan, ya kamata a yi amfani da bayani mai kauri ga samfurori tare da lalata haske, hada soda burodi da ruwa, da barin rabin sa'a. Bayan - shafa tare da danshi zane. Don cire tsatsa mai tsanani bayan za ku iya amfani da kayan shafa na aluminum (idan ba haka ba - maye gurbin shi da tsare) kuma tsaftace abu sosai. Duk da haka, yana da daraja tunawa cewa bayan irin wannan tsaftacewa "mai wuya", ya kamata a bi da karfe tare da jami'an tsaro, saboda tsarin tsarinsa zai damu.

Kuna iya wanke mota tare da soda burodi - an ambaci amsar

Soda kuma zai iya taimakawa tare da wanke mota. Misali, bayani mai ƙarfi da buroshin haƙori sune manyan zaɓuɓɓuka don tsaftace tashoshin baturi.

Yin burodi soda zai iya taimakawa wajen cire ƙananan aljihu na tsatsa. Kuna buƙatar maganin sodium bicarbonate iri ɗaya da buroshin hakori ko rag. Hakanan zaka iya pretreate yankin lalata da vinegar, sa'an nan kuma shafa shi.

Soda baya shafar roba sosai, don haka maganinta na iya wanke tayoyin mota masu datti. Don samun manna mai kauri, ana buƙatar haɗa shi da ruwa daidai da ɗaya zuwa ɗaya, a shafa shi a kan roba, sannan a kurkura. Ba za su zama baƙar fata daidai ba, amma kusan za su yi kama da sababbi.

Kuma godiya ga iyawar soda burodi don shayar da danshi, zai taimaka wajen kawar da hazo na tagogi a cikin mota a cikin hunturu. Don yin wannan, ya isa ya sanya jaka tare da wannan abu a cikin ɗakin. Bugu da ƙari, zai kuma kawar da wari mara kyau!

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Hattara Karya: Yadda Ake Fada Idan Cukuwan Gaskiya ne ko A'a

Me yasa Cat ya hau cikin jakar yana tauna shi: Kar a rasa siginar ƙararrawa