Abincin Kwai: Tare da Wannan Abincin Narke Kilo

'Matar Iron' Margaret Thatcher ta nuna cewa cin abinci kwai zai iya taimaka maka zubar da fam. Amma yana da lafiya da gaske a ci kusan ƙwai na musamman na makonni a ƙarshe?

Abincin Mono, watau abinci na yunwa wanda mutum ya fi mai da hankali kan abinci ɗaya, yawanci yana da suna mara kyau, amma da alama akwai wani abu ga abin da ake kira abincin kwai.

An yi nasarar gwada wannan slimming rage cin abinci shekaru 40 da suka gabata: 'Yar siyasar Burtaniya Margaret Thatcher, wacce aka fi sani da 'Iron Lady', ta so ta karbi mukamin Firayim Minista na Burtaniya a 1979 tare da babban mutum - kuma ta yanke shawarar yin hakan. don haka tare da taimakon abincin kwai.

An ce ta yi asarar kilo tara a cikin makonni biyu kacal.

Ta yaya abincin kwai yake aiki?

Kamar sauran nau'o'in abinci na azumi, abincin kwai yana dogara ne akan ka'idar low-carb, watau kuna cin carbohydrates kaɗan kawai amma mai yawa furotin.

Domin da kyar kwayoyin halitta ba su da wani carbohydrates da ake samu a matsayin masu samar da makamashi tare da wannan abincin, tana kona kitse na jiki maimakon haka.

Musculature ba ya raguwa saboda karuwar yawan furotin, duk da haka. Haka kuma! Kuna rasa nauyi ba tare da rasa ƙwayar tsoka ba.

Bayan haka, qwai suna ba ku bitamin C da ma'adanai zinc, calcium, potassium, selenium, da lafiyayyen acid fatty.

Abincin kwai: Me aka yarda da abin da ba a yarda ba?

A cikin tsarin abincin kwai, har zuwa ƙwai 35 za a cinye a mako guda - qwai biyar a kowace rana sun ƙare akan farantin. Bugu da ƙari, kuna iya cin kayan lambu, 'ya'yan itace, nama maras kyau, da kifi.

Sugar, abinci mai wadatar carbohydrate kamar burodi, taliya, shinkafa, da dankali da man shanu da margarine haramun ne. A matsayinsa na ruwa, mutum yana ɗaukar mafi kyawun ruwa da ganye ko shayi mara daɗi ga kansa.

Waɗanda suke tsoron cinye ƙwai da yawa a lokaci ɗaya suna iya yin numfashi mai daɗi: ko da yake sun ɗan ɗanɗana mummunan suna saboda yawan ƙwayar cholesterol, a zahiri ba su da wani tasiri a kan ƙimar jininmu.

Ana shawarar abincin kwai?

A cewar masana kiwon lafiya, za ku iya bin abincin kwai na tsawon makonni biyu ba tare da jinkiri ba, amma daga baya, ya kamata ku sake cin abinci mai kyau.

Idan kun ci abinci mai gefe ɗaya na dogon lokaci, kuna haɗarin rashin abinci mai gina jiki. Bugu da ƙari, yana iya zuwa ga tasirin Jo Jo mai ban haushi idan mutum ya faɗi bayan sake jujjuya mai gina jiki zuwa tsoffin alamu.

Duk da duk wani abu da mutum zai iya yankewa kansa yanki na 'matar ƙarfe' tare da saita kwai sau da yawa akan tsarin abincinta: Wani bincike da jami'ar Saint Louis da ke jihar Missouri ta Amurka ya nuna fiye da shekaru goma da suka gabata cewa ƙwan karin kumallo na iya taimakawa. masu kiba suna rage kiba.

Makonni takwas ana ba wa rukunin batutuwa guda ɗaya ƙwayayen karin kumallo kowace safiya, yayin da wani kuma aka ba da jakunkuna mai abun kalori iri ɗaya.

A cikin wannan lokacin, mahalarta masu cin kwai sun buga kashi 65 cikin mafi girman asarar nauyi fiye da waɗanda suka ci buhu ɗaya kawai da safe.

Don haka idan kuna neman zubar da ƴan ƙarin fam, fara ranar ku da kwai na karin kumallo.

Hoton Avatar

Written by Bello Adams

Ni ƙwararriyar horarwa ce, shugabar shugaba tare da fiye da shekaru goma a cikin Abincin Abinci da sarrafa baƙi. Ƙwarewa a cikin abinci na musamman, ciki har da Cin ganyayyaki, Vegan, Abincin Raw, abinci gabaɗaya, tushen tsire-tsire, rashin lafiyar jiki, gona-zuwa tebur, da ƙari. A wajen dafa abinci, na rubuta game da abubuwan rayuwa waɗanda ke tasiri jin daɗin rayuwa.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Abincin Yaren mutanen Holland: Rage nauyi kamar Yaren mutanen Holland

Abincin Protein: Rage Nauyi Mai Dorewa Godiya ga Sunadaran