Yadda ake dafa Semolina tare da madara ba tare da kullu ba

Mai yiwuwa kowa yana tunawa da manna porridge a matsayin wani abu da ba a fahimta ba tare da lumps daga kindergarten. Amma ana iya yin shi da daɗi, mai sauri, da sauƙi.

Yadda za a dafa semolina - daidai rabbai

Ba shi da wahala a dafa semolina. Abu mafi mahimmanci shine kula da rabon ruwa zuwa grit.

Abin da ake bukata don dadi semolina:

  • Madara (zaka iya sha ruwa) - 1 l.
  • Semolina - 6 tbsp.
  • Gishiri ko sukari - dandana.

Tsarin shirya semolina abu ne mai sauƙi:

  • Mataki na 1: A cikin kwanon rufi, mun zuba madara kuma a kan wuta kawo shi zuwa tafasa. Wajibi ne a tabbatar da cewa madarar ba ta gudu ba.
  • Mataki na 2: Ƙara semolina kuma motsawa akai-akai.
  • Mataki na 3: A ƙarshe, ƙara gishiri ko sukari don dandana.

Idan kuna son semolina na ruwa, to yakamata a rage adadin grits ta ɗaya - matsakaicin cokali biyu. Idan kina son semolina mai kauri, to sai ki ƙara cokali ɗaya na grits.

Yaya tsawon lokacin da za ku dafa semolina - asirin cikakkiyar porridge

Semolina baya buƙatar dogon lokacin tafasa. Ya isa ya tafasa don minti 2-3 bayan tafasa.

Akwai dabara ɗaya - bayan an cire porridge daga wuta, yana da kyau a nannade tukunya da tawul kuma a bar shi na minti 10-15, don haka groats ya kumbura.

Yadda ake dafa semolina tare da madara - tukwici na masu masaukin baki

Masu masaukin baki tare da gogewa sun raba sirrin yadda ake dafa semolina cikakke.

Da farko, kafin a zuba madara a cikin tukunya, ya kamata a wanke shi da ruwan sanyi. Wannan dabarar za ta hana madarar tsayawa.

Abu na biyu, ya kamata a zubar da hatsi a cikin rafi mai bakin ciki kuma, a lokaci guda, yana motsawa akai-akai. A wannan yanayin, za ku guje wa samuwar lumps a cikin porridge.

Na uku, semolina yakamata a dafa shi akan zafi kadan.

Wadannan shawarwari masu sauƙi zasu taimaka wajen shirya abinci mai dadi wanda zai kawar da mummunan tunanin yara.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Farin kabeji Rice

Mildew da Wari Kyauta: Yadda Ake Tsabtace Tabarmar wanka da Sauri