Yadda ake Shuka Letus akan Window: Sauƙi da Riba Tushen Ga Masu farawa

Ko da masu farawa a cikin kasuwancin aikin lambu na iya shuka latas a kan windowsill saboda wannan al'adar ba ta da buƙatar kulawa kuma tana buƙatar ko da ƙarancin kulawa fiye da furen gida. Bugu da ƙari, wannan hanya za ku iya ajiyewa sosai saboda a cikin kantin sayar da letas suna da tsada sosai.

Yadda ake girma letas a kan windowsill daga tsaba

  1. Da farko, siyan tsaba na latas a cikin kantin sayar da kayan gona ko a kasuwa. Idan baku san nau'ikan ba - kawai ku sayi kowane letas mai girma da wuri. Cress yana girma sosai a cikin yanayin gida - baya buƙatar rufi da takin mai magani.
  2. Zaɓi akwati don tsaba - yana iya zama kofuna na filastik daban, tukwane na peat, ko kowane kwantena, ko kwalaye.
  3. A ƙasan akwati sanya ƙananan duwatsu ko duwatsu - wannan zai zama magudanar ruwa.
    A cikin akwati, zuba wani yanki na musamman don letas daga agromagazin ko ƙasa lambun talakawa. Cika akwati tare da ƙasa don 2/3 na ƙarar.
  4. Idan kuka shuka letas a cikin kofuna ɗaya, sanya iri ɗaya a kowace kofi. A cikin babban akwati, yi furrows tare da nisa 15 cm tsakanin su kuma dasa tsaba 5 cm baya. Yi sauƙi yayyafa tsaba da ƙasa kuma danna ƙasa a hankali tare da hannunka.
  5. Fesa ƙasa tare da sprayer.
  6. Rufe kwantena da filastik kunsa don kiyaye danshi a ƙasa. Bar isasshen sarari tsakanin ƙasa da fim ɗin cin abinci don hana tsaba daga tsiro. Bar letas don kwanaki 3 zuwa 4 a ƙarƙashin fim ɗin.
  7. Sau ɗaya a rana, cire takarda don rabin sa'a, don haka tsaba "numfashi".
  8. Bayan 'yan kwanaki, farkon sprouts zai bayyana. A wannan gaba, cire foil ɗin kuma yanke tsiro da yawa idan suna girma kusa. Za a iya dasa tsiron da suka wuce gona da iri a cikin kwantena daban - za su yi tushe sosai.
  9. Bayan haka, sanya letas a wuri mai rana kuma a shayar da shi sau 2-3 a mako. Har ila yau, a fesa ganye tare da mai fesa. Bayan watanni 2, zaku iya girbi.

Yadda ake girma letas daga tushen

Yana yiwuwa a yi girma letas a gida ba tare da tsaba ba. Idan ka sayi dutsen kankara a cikin kantin sayar da tare da wani ɓangare na tushen - kada ka jefa shi a cikin sharar gida. Yanke ganyen latas kuma a saka tushen a cikin akwati na ruwa. Lokacin yin haka, tabbatar da yanke ganyen ya zama sama da ruwa. A daka letus sau da yawa tare da tsinken hakori a gefe domin ya fi dacewa da ruwa.

Bar akwati tare da tushen letas a kan windowsill na kwanaki biyu. Tuni a cikin kwanaki 2-3, tushen zai yi fure matasa ganye. Bayan haka, ana dasa tushen letas a cikin ƙasa kuma ana kula da shi kamar yadda aka girma daga iri. Kar a manta da shayar da letus sau 2-3 a mako.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Dokoki 30 Don Rage Nauyin Da Ke Aiki

An Sami A Cikin Kowane Akwatin Matan Gida: Abin da Za A Yi Idan Ba ​​Ku da Takarda Baking