Yadda Ake Rage Hawan Jini Ba Tare da Kwayoyin Kwayoyi: Hanyoyi 7 Da Tabbataccen Taimako

Hawan jini ya dogara da salon rayuwarmu. Ya isa ya canza shi ta hanyar lafiya kuma matsa lamba zai zo daidai: hauhawar jini zai koma baya ko buƙatar magani zai ragu.

Yadda ake rage hawan jini - matakai 7

  1. Ci gaba da motsi. Mutanen da ke jagorantar salon rayuwa suna da sau 2 ƙasa da yiwuwar fama da hauhawar jini. Minti 30 kawai na motsa jiki a rana zai iya taimakawa wajen rage hawan jini na sama da kashi 3 zuwa 5 da ƙananan jinin ku ta kashi 2 zuwa 3. Yi tafiya, gudu, yin iyo, hau keke. 2.
  2. kawar da wuce haddi nauyi. Yin kiba yana sa zuciyar ku ta yi aiki tuƙuru kuma tana ƙara matsa lamba a kai - wannan na iya haifar da hauhawar jini. Rage nauyi, akasin haka, yana sauƙaƙa wa zuciyar ku da tasoshin jini suyi aiki. Don haka, idan kina da kiba ko kiba, fara rage kiba. Kowane fam ɗin da kuka rasa yana rage hawan jinin ku da kusan kashi 1.
  3. Gishiri ya ƙunshi sodium mai yawa, wanda ke riƙe ruwa a cikin jiki kuma yana haifar da hawan jini. Ma'ana, ƙarancin gishiri yana nufin rage hawan jini. Gishiri na yau da kullun shine gram 3-5, game da teaspoon 1/2. Mutanen da ke da hauhawar jini ya kamata su yanke abincin su cikin rabi, zuwa ba fiye da gram 1.5 na gishiri a rana ba (a saman wuka). Wannan zai taimaka rage karfin jinin ku ta kashi 5 zuwa 6. Kuma kar ka manta cewa muna cin gishiri mai yawa ba a cikin tsari mai tsabta ba, amma a matsayin wani ɓangare na sauran samfurori - alal misali, samfurori da aka gama. A cewar masana abinci mai gina jiki, kin amincewa da tsiran alade da aka siya da kuma frankfurters kadai zai rage hawan jini da kashi 10-15.
  4. Ku ci ayaba. Gishiri yana da "maƙiyi" - shi ne potassium. Don haka, ya kamata ku ƙara abinci mai arzikin potassium a cikin abincinku. Alal misali, ayaba - ayaba ɗaya yana da kimanin 420 MG na potassium. Baya ga ayaba, potassium kuma yana da wadatar dankalin da aka gasa tare da fata, apricots, da apricots. Abinci mai arziki a cikin antioxidants - bioflavonoids kuma na iya taimakawa rage hawan jini. Waɗannan su ne kayan lambu da 'ya'yan itatuwa masu launi masu haske - beets, barkono kararrawa, karas, raspberries, nau'in inabi masu duhu, blueberries, da black chokeberries. Gyara abincinku gaba ɗaya: ƙara ƙarin 'ya'yan itace, kayan lambu, da porridges, da kuma cire mai, kayan da aka gama, da kayan gasa - wannan zai taimaka wajen rage matsa lamba ta hanyar 10-11.
  5. Ka bar barasa. Ko a kalla iyakance shi. Ka tuna cewa ko da ƙaramin yanki na barasa na iya haifar da hauhawar hawan jini. Musamman m shine giya "marasa lahani" - yana haifar da riƙewar ruwa a cikin jiki kuma, saboda haka, zuwa hawan jini. Bugu da ƙari, an san giya yana haifar da "cikin giya" don girma, wanda kuma yana rinjayar hawan jini. Duk da haka, masu gina jiki sun ce busassun ruwan inabi tare da ruwa a cikin rabo na 2: 1 yana iya daidaita karfin jini. Amma ba za a iya sha ba kowace rana, 50-150 ml, kuma kawai tare da izinin likitan ku.
  6. A daina shan taba. Da farko shan taba yana haifar da hauhawar matsa lamba na wucin gadi, amma sai a hankali suna haɓaka zuwa nau'i na yau da kullun. Musamman lokacin da barasa ke tare da shi kuma ba tare da motsa jiki ba. Abin da za ku tuna a nan shi ne: kowace sigari na ƙara hawan jini da kashi 25%.
  7. Sha ƙasa da kofi. Idan kuna fama da cutar hawan jini, ya fi kyau ku daina kofi - maganin kafeyin yana haifar da raguwa na gajeren lokaci a cikin karfin jini, har ma a cikin mutane masu lafiya. A matsayin makoma ta ƙarshe, sha decaf - ba fiye da kofi ba kuma da safe. Ko da yake likitoci har yanzu suna muhawara kan ko maganin kafeyin yana haifar da hawan jini ko a'a. A wannan yanayin, zaku iya bincika hankalin jikin ku ga maganin kafeyin: auna karfin jinin ku kafin da mintuna 30 bayan kopin kofi. Idan ya karu da kashi 5-10, to jiki yana kula da maganin kafeyin kuma ya kamata ku kula da kofi, koko, da sauran abubuwan sha masu dauke da maganin kafeyin.

Bayan duk abubuwan da ke sama, yi ƙoƙarin guje wa damuwa, saboda yana haifar da hawan jini.

Sarrafa hawan jini a gida ta hanyar ajiye littafin diary da rikodin karatun safiya da maraice na na'urar hawan jini, kuma tuntuɓi likita akai-akai. Wannan zai taimaka muku fahimtar hanyoyin da canje-canjen salon rayuwa suke aiki.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yadda Ake Dafa Lu'u-lu'u Gero Don Sa Ya Taushi da Ragewa: Ba ku Sani ba

Abin da Ake Maye gurbin Takardar Banɗaki Da: Mahimman Bayanan Gaggawa