Sauerkraut Kamar Grandma's: Yin Crunchy Cabbage tare da ko Ba tare da Sugar ba, Ruwa

Tare da farkon yanayin sanyi, mutane da yawa suna so su ci karin kayan lambu, amma cucumbers da tumatir "sama" a farashin saboda yanayin yanayi, amma kabeji ba shi da tsada sosai. Abin da ya sa gogaggen matan gida suna da kabeji mai tsami, saboda wannan abun ciye-ciye yana da sauri da sauƙi don shirya, kuma baya buƙatar kuɗi mai yawa.

A cikin wannan labarin, za ku koyi abin da za ku ƙara zuwa sauerkraut don sa shi m da crispy, da kuma ko ana buƙatar ash dutse a cikin sauerkraut. Ya bayyana cewa ba duk kayan yaji da ƙarin kayan aikin za su sami nasarar jaddada dandano na sauerkraut ba, akwai irin wannan "ƙarin" wanda zai lalata abun ciye-ciye gaba ɗaya.

Rowan - don ƙara zuwa kabeji ko a'a

Da kansu, rowan berries suna da ɗanɗano mai ɗaci, wanda mutane kaɗan za su so. Duk da haka, idan kun ƙara berries zuwa kabeji, to, appetizer zai zama sabon abu kuma zai yi kira ga waɗanda suke son ɗanɗano da yaji.

Kabeji sauerkraut tare da rowanberries, abin da kuke buƙata:

  • 3 kg na kabeji,
  • 3 karas,
  • 150-200 grams na ruwan 'ya'yan itace,
  • 2 kore apples,
  • 3 tablespoons gishiri.

A yanka kabejin, a kwaba karas, sannan a yanka apples din da kadan. Cire mai tushe a kan berries rowan. Yayyafa kabeji da gishiri. Sa'an nan kuma ɗauki kwalba mai girman da ya dace kuma a daka kabeji da karas, musanya su da yadudduka na berries da berries. Ba lallai ba ne don ƙara ruwa ko brine. Sirrin shine a matse kabeji da karfi, sannan zai saki ruwan 'ya'yan itace kuma zai isa ya fara aikin fermentation. Irin wannan sauerkraut a cikin kwalba ba tare da brine ana adana shi a cikin firiji ko a wuri mai sanyi ba, daga lokaci zuwa lokaci ya kamata a soke kabeji tare da skewer na katako, ya kai ga kasan kwalba.

Sauerkraut girke-girke don saurin dafa abinci

Idan ba ka son spiciness, da kuma sauerkraut a cikin kwalba ba tare da brine, kamar yadda kuke tunani, ya zama mai dadi, yana da daraja gwada wani girke-girke. Idan har yanzu kuna cikin shakka game da ko ya kamata ku ƙara sukari zuwa sauerkraut, to kawai ba ku taɓa gwada wannan abincin mai daɗi ba. Irin wannan sauerkraut yana kama da kakar ku - dandano ba za ku taba mantawa ba.

Kabeji sauerkraut a cikin kwalba tare da sukari yana da matukar damuwa da sauri don shirya. Don wannan girke-girke, kuna buƙatar:

  • 2 kg na kabeji,
  • 2 karas,
  • 1 zuwa 2 teaspoons na sukari,
  • gishiri dandana.

Shiri ba ya ɗaukar lokaci mai yawa: shred da kabeji, grate da karas, da kuma tamp kayan lambu tam a cikin kwalba, zuba su da sukari da gishiri. Bayan haka, ya kamata a sanya kabeji a ƙarƙashin zalunci, lokaci-lokaci yana huda duk abinda ke cikin kwalba tare da skewer ko wuka.

Recipe ga sauerkraut da ruwa

An yi imani da cewa mafi daidai girke-girke na sauerkraut shine bambance-bambancen ba tare da ƙara ruwa ba. Duk da haka, akwai kuma wani girke-girke na dafa kabeji. Ya dace da tsohuwar kabeji, wanda zai iya ba da ruwan 'ya'yan itace kadan, yana haifar da duhu kuma ba ferment ba. Mutane da yawa ba su san abin da kayan yaji za a iya ƙara zuwa sauerkraut ba, sabili da haka gwaji da kuma samun abun ciye-ciye mai banƙyama. Bi shirye-shiryen da aka riga aka tabbatar, kuma ƙi abubuwan da ba dole ba.

Sauerkraut girke-girke da ruwa - abin da kuke bukata:

  • game da 2-2.5 kg na kabeji,
  • 2-3 matsakaici karas,
  • wasu kayan yaji da dill.

Don shirya brine, sai a narke cokali 3 na sukari da cokali 2 na sukari a cikin lita guda na ruwa, a tafasa brine da aka samu, sannan a tabbatar da kwantar da shi. Sa'an nan kuma yanke kabeji da karas, da yawa "cika" kwalba tare da su, zuba kayan yaji a kansu. Bayan haka, cika kabeji tare da brine mai sanyi kuma jira kwanaki 2-3. Ya kamata a rufe wuyan kwalban da gauze, kuma kwandon da kansa ya fi kyau a sanya shi a cikin kwano ko kwanon rufi, don haka ruwa, wanda zai fara gudana a cikin tsari na fermentation, ba ya lalata duk abin da ke kewaye.

Mun kuma gaya muku wanda bai kamata ya ci sauerkraut ba. Wannan abun ciye-ciye yana da haɗari ga mutanen da ke da matsalolin GI. Bugu da kari, yawan gishirin da ke cikin kabeji na iya haifar da rikon ruwa a cikin jiki, wanda ke haifar da kumburi kuma yana iya haifar da hauhawar hawan jini.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yadda Ake Wanke Wanki Don Yayi Lalata: Nasiha Ga Kowa

A Real Deliccy: Yadda za a Zabi Red Caviar