Menene Abincin Abinci?

A yau, akwai imani gama gari cewa cin abinci mai kyau tsari ne na hani da ƙa'idodi waɗanda ke taimaka mana mu kasance cikin koshin lafiya da siriri. Kuma don cika su, muna buƙatar barin rayuwarmu ta yau da kullun, jita-jita da aka fi so, da samfuranmu. Wasu mutane sun fahimci cin abinci mai kyau kamar gajiyar abinci akai-akai.

Amma a zahiri, cin abinci mai kyau yana nufin jin daɗi, haɓaka tanadin makamashi, dawo da jiki, haɓaka lafiya… kuma jerin suna ci gaba.

Babban sharuɗɗan abinci mai kyau sune:

  1. Rage kitsen dabbobi. Yi amfani da lafiyayyen mai (misali man zaitun) don salati. Kauce wa trans fats.
  2. Ƙara yawan abinci na abinci mai arziki a cikin fatty acid, irin su Omega3 (jajayen kifi, mai kayan lambu, kwayoyi).
  3. Cin abincin da ke dauke da fiber (hatsi, kayan lambu, 'ya'yan itatuwa). Ku ci karin hatsi gabaki ɗaya - gurasar alkama gabaɗaya, tulin hatsi gabaɗaya, da shinkafa mai launin ruwan kasa. A guji matatattun hatsi irin su farar burodi da farar shinkafa.
  4. Ka guji soya, fi son yin burodi. Zabi kifi, kaji, wake, da goro. Iyakance cin jan nama da cuku mai wuya. A guji tsiran alade, naman alade, yankan sanyi, da sauran naman da aka sarrafa.
  5. A guji abinci mai gishiri da yawa.
  6. Maimakon madara, yi amfani da kayan madara mai ƙwanƙwasa (kefir, yogurt, baked ryazhenka).
  7. Cin sabobin kayan lambu salatin ko salatin 'ya'yan itace a kowace rana. Yawan kayan lambu da kuke ci, kuma mafi girma iri-iri, mafi kyau. Ku ci ƙarin 'ya'yan itatuwa masu launi daban-daban.
  8. Sha ruwa, shayi, ko kofi tare da ƙaramin sukari ko babu. Iyakance madara (gilasai 1-2 kowace rana) da ruwan 'ya'yan itace (gilashi 1 a rana). Ka guji abubuwan sha masu sukari.

Dala mai lafiya da farantin abinci.

Rayuwa a cikin yanayi na kowane lokaci, shuka kayan lambu da hatsi, da aikin lambu, muna da dama ta musamman don jin daɗin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari iri-iri kusan duk shekara. Al'adun pickling da fermenting na ƙasa suna cika abincinmu a lokacin hunturu ko lokacin rani. Girke-girke na abinci na Ukrainian, wanda ya haɗa da darussan farko, yin burodi, da nama, kaji, da kifi, suna ba mu hanyoyi masu amfani don cinye furotin.

Tabbas, akwai samfura da jita-jita da yawa akan teburin ƙasa waɗanda yakamata a iyakance su, kamar nama mai kyafaffen da soyayyen pancakes.

Don bin ka'idodin cin abinci mai kyau, kuna buƙatar iyakance yawan amfani da abinci masu zuwa: sukari, pickles, nama da aka bushe, soyayyen abinci, naman alade mai kitse, kayan faski, abincin gwangwani, da abinci da aka adana.

Tabbas, cikakken ƙin yarda da abinci "marasa lahani" yana buƙatar ƙoƙari da ƙarfi da ƙarfi, kuma irin waɗannan hane-hane ba dole ba ne su kasance masu tsauri sosai: idan wani biredi ya sa ku ji daɗi, yana da kyau ku bi da kanku. Rashin damuwa ya fi haɗari ga jiki fiye da biredi wanda zai taimake ka ka magance shi. Ƙoƙarin rayuwa ba tare da damuwa ba, kuma cikin jituwa da kanku wata muhimmiyar doka ce wacce ke tsara salon rayuwarmu mai kyau.

Cin abinci lafiya - kusan menu na rana

Abincin karin kumallo. Dole ne karin kumallo ya zama mai gina jiki da gamsarwa. Idan kun ci da kyau da safe, ba za ku iya so ku ci ko cin wani abu mai dadi kafin abincin rana ba.

Daban-daban kwano na hatsi suna da kyau don karin kumallo. Ana iya dafa su da madara ko ruwa. Dafa su yana da sauƙi kuma mai sauri. Ƙara 'ya'yan itace ko kwayoyi zuwa porridge kuma an shirya karin kumallo mai dadi mai dadi. Hakanan zaka iya yin cuku gida don karin kumallo. Idan ba za ku iya yin ba tare da sukari ba, ƙara zuma, 'ya'yan itace, ko zabibi.

Cottage cuku ya kamata shakka zama wani ɓangare na abincin ku. Yana da wadata a cikin calcium, phosphorus, bitamin B, da sauran abubuwa masu amfani.

Cin gida cuku kullum zai inganta yanayin kusoshi da gashin ku. Idan kuna da isasshen lokaci, zaku iya yin casserole na gida don karin kumallo. Omelets, muesli tare da goro ko 'ya'yan itace, salatin kayan lambu sabo, da 'ya'yan itace kuma suna da kyau ga karin kumallo. Zai fi kyau a wanke shi duka tare da ruwan 'ya'yan itace da aka matse.

Abincin rana. Abincin rana ya kamata ya zama cikakke kuma ya daidaita. Idan kuna aiki a ofis, yana da kyau a ba da oda saitin abincin rana ko kawo shi a cikin akwati daga gida. Abincin rana bai kamata a yi watsi da shi ba, kuma ba shi da lafiya a ci sandwiches ko buns maimakon abincin rana. Yana da kyau idan menu na ku ya ƙunshi miya. Abincin ruwa yana taimakawa cikin mu yayi aiki mafi kyau kuma yana inganta metabolism. Kuna iya dafa kaza, kifi ko nama don babban hanya. Don abincin gefe - kayan lambu, taliya, shinkafa, gasa ko dafaffen dankali. Don abun ciye-ciye, za ku iya samun 'ya'yan itace, salatin kabeji ko beets, kayan yaji tare da man kayan lambu, cuku gida, ko shayi tare da kukis masu ƙarancin mai.

Abincin dare. Don abincin dare, jita-jita na kayan lambu, salatin kayan lambu masu haske, dafaffe ko dafa a cikin nama ko kifi, pilaf, da buckwheat porridge sun dace sosai. Lokacin shirya abincin dare, yi ƙoƙarin amfani da ƙarancin mai kuma kada a dasa abinci don kada abinci mai lafiya ya zama mara kyau. Kafin ka kwanta, zaka iya sha gilashin kefir ko ryazhenka. Abubuwan madara-madara suna da kyau sosai kuma suna da tasiri mai amfani akan narkewa.

Kowace menu da kuka zaɓa, abincinku dole ne ya kasance lafiya, bambanta, da daidaito. Mafi kyawun abincin shine wanda ya ƙunshi abinci daga ƙungiyoyin abinci daban-daban - nama, kifi, hatsi, kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, da kayan kiwo. Yi ƙoƙarin manne wa abincinku, koyaushe ku ci a lokaci ɗaya, kuma ku ɗauki lokaci daidai tsakanin abinci. Kada ku ci abinci mai yaji kafin kwanciya barci, kuma ku daina kofi da shayi na yamma. Wannan zai iya kunna tsarin jin tsoro kuma ya rushe barci. Abinci mai kyau shine mabuɗin don jin daɗin ku, kuzari, da jikin kuruciyar ku, kuma koyaushe yana haskakawa.

Hoton Avatar

Written by Bello Adams

Ni ƙwararriyar horarwa ce, shugabar shugaba tare da fiye da shekaru goma a cikin Abincin Abinci da sarrafa baƙi. Ƙwarewa a cikin abinci na musamman, ciki har da Cin ganyayyaki, Vegan, Abincin Raw, abinci gabaɗaya, tushen tsire-tsire, rashin lafiyar jiki, gona-zuwa tebur, da ƙari. A wajen dafa abinci, na rubuta game da abubuwan rayuwa waɗanda ke tasiri jin daɗin rayuwa.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Me Zaku Iya Ci Dare Don Gujewa Kiba?

Me Yasa Bazaka Sha Kefir Da Dare ba