in

Kula da injin wanki da kyau: Waɗannan Magungunan Gida suna Sa Ya Aiki

Kula da injin wanki - cikakken bayani akan kulawa

Domin injin wanki ya sami tsabtar jita-jita, yakamata ku kula da wasu bayanai na gaba ɗaya.

  • Tsarin kurkura yana aiki mafi kyau tare da ruwa mai laushi, wanda kuma yana da ƙananan lemun tsami. Tun da taurin ruwa ba ɗaya ba ne a ko'ina, ana gina abin da ake kira ion musayar wuta a cikin injin wanki, wanda ke cire lemun tsami daga ruwa. Koyaya, injin wanki yana buƙatar sabunta gishiri don wannan, wanda dole ne ku cika shi akai-akai. Ko dai injin wanki yana da nasa nuni don wannan ko kuma ku bi umarnin masana'anta.
  • Gudanar da sake zagayowar kurkura mara aiki aƙalla 60°C kusan sau ɗaya a wata. Wasu injin wanki kuma suna da shirye-shiryen tsaftacewa na musamman. Da fatan za a duba ƙasa don ƙarin bayani.
  • Har ila yau, kar a manta da sake cika taimakon kurkura akai-akai, wanda zaka iya yin kanka cikin sauƙi. Na'urar ku ko dai tana da nuni don wannan ko kuna iya samun bayanin daga bayanan masana'anta. Gabaɗaya, taimakon kurkura yana aiki don tabbatar da cewa babu tabo da ta rage a cikin jita-jita bayan aikin kurkura kuma suna bushewa da sauri.
  • Hakanan ku tuna a kai a kai cire ragowar abinci daga sieve da tace. Za mu bayyana muku nan da nan yadda wannan ke aiki mafi kyau.

Kula da injin wanki - waɗannan magungunan gida zasu taimaka

Wannan abu ne mai ban haushi: sabon injin wanki yana tsaftace jita-jita da kyau, amma bayan yin amfani da shi na ɗan lokaci za ku gane cewa wasu jita-jita har yanzu suna da datti lokacin da kuka fitar da su daga na'urar.

  • Wannan ya faru ne saboda ba a kula da injin wanki ba. Domin jita-jitanku su sami tsafta da gaske, yana da mahimmanci ku kula da injin wanki sosai. Wannan ba kawai yana tabbatar da tsabtataccen jita-jita ba, har ma da tsawon rayuwar sabis na na'urar.
  • Dole ne a cire matattara da sieve kuma a tsaftace akai-akai. Zai fi kyau a yi amfani da ƙaramin goga da mai tsabtace lemun tsami don wannan. Kuna iya yin wannan a gida tare da kayan gida masu sauƙi. Duk abin da kuke buƙata shine asalin vinegar, ruwa, da kwasfa na citrus.
  • Hannun fesa kuma na iya zama toshe tare da ragowar abinci don haka yana lalata tsarin kurkura. Cire waɗannan kuma tsaftace su da jet mai ƙarfi na ruwa. Hakanan ƙwaƙƙwaran haƙori na iya taimakawa wajen cire datti. Ana iya buɗe wasu makamai masu fesa har ma, wanda ke sa tsaftacewa ya fi sauƙi.
  • Lokacin tsaftacewa, ba dole ba ne ka nemi masu tsabta na musamman masu tsada, amma zaka iya amfani da soda burodi da vinegar don tsaftacewa. Don yin wannan, yayyafa cokali ɗaya ko biyu na soda burodi a ƙasan injin wanki kuma ƙara vinegar a cikin ɓangaren foda. Sa'an nan kuma fara sake zagayowar kurkura ba tare da riga-kafi ba, zai fi dacewa a babban zafin jiki. Kar a bude injin wankin bayan an wanke har sai ya huce.
  • Yana da mahimmanci ba kawai don tsaftace cikin cikin injin wanki ba, har ma da waje. Rubutun roba musamman suna da saurin saura abinci da girma saboda kunkuntar tsagi. Don haka, ya kamata ku kuma tsaftace su akai-akai. Kuna iya amfani da mai tsabtace vinegar don yin wannan.
  • Idan har yanzu ba a sami adadin lemun tsami ba tukuna, zaku iya sanya kwasfa na lemun tsami a cikin kwandon yankan ku fara aikin kurkura. Duk da haka, ya kamata ku guje wa wannan idan kun riga kun iya ganin limescale, kamar yadda citric acid ya samar da calcium citrate tare da limescale a yanayin zafi mai zafi, wanda ya fi wuya a cire fiye da limescale.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Superfood Bowl - 3 Super Recipes

Fox Tapeworm A cikin Tafarnuwa Daji: Ya Kamata Ku Kula da Wannan