in

Drying Parsley: Yadda Yayi Aiki

Faski busasshen iska

Hanya madaidaiciya ta bushewa faski shine ta hanyar bushewar iska.

  1. Don bushewa, ya kamata ka fara yanke dukan faski mai tushe kusa da ƙasa. Tabbatar girbi faski kafin fure, wanda ke faruwa a shekara ta biyu bayan shuka daga Yuni, kamar yadda ganyen ya zama mara amfani da zarar ya yi fure. Don ƙamshi mafi kyau, a datse shuka a safiya mai dumi, bushe. Kar a wanke su, kawai a fizge ganyen marasa lafiya.
  2. Don bushe faski a cikin iska, ya kamata ku zaɓi wurin da ba shi da haske da ƙura wanda yake da duhu kuma yana da zafin jiki na digiri 20 zuwa 30.
  3. Ɗaure tsiron faski cikin ƙananan bouquets kuma rataye su a kife. A madadin, za ku iya shimfiɗa harbe a kan zane.
  4. Faski ya bushe lokacin da mai tushe ya karye kuma ganyen ya bushe.

Bushe faski a cikin tanda ko mai bushewa

Idan ba ku da wurin da ya dace don busar da faski, kuna iya amfani da tanda ko na'urar bushewa abinci.

  1. Don bushewa a cikin tanda, da farko sanya harbe kusa da juna a kan takardar burodi da aka yi da takarda. A madadin, zaku iya rarraba harbe a kan busassun bushewa na dehydrator.
  2. Saita tanda zuwa mafi ƙasƙanci saitin kuma barin ƙofar a ɗan rataye don ba da damar danshi ya tsere. A madadin, ya kamata ka saita dehydrator zuwa matsakaicin digiri 40.
  3. Kula da matakin bushewa na faski akai-akai. Faski ya bushe lokacin da mai tushe ya karye kuma ganyen ya bushe.

Da kyau adana faski bayan bushewa

Idan ka adana busasshen faski daidai, ƙanshin zai iya ɗaukar har zuwa shekaru biyu.

  • Kunna faski nan da nan bayan bushewa don guje wa sake jan danshi daga iska.
  • Ajiye faski a cikin iska, kuma da kyau kuma mara kyau, kwantena. Hakanan zaka iya amfani da kwalba tare da iyakoki, amma ya kamata ka kare su daga tasirin haske a cikin akwati.
  • Yayin da za ku iya sara sprouts kafin adana su don adana duk abubuwan dandano, yana da ma'ana don adana sprouts gaba ɗaya.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Sauerkraut yana wari mara kyau

Kabeji - Kayan lambu iri-iri