in

Fiber kowace rana - Nawa yakamata ku ci

Nawa fiber nawa jiki ke bukata kowace rana?

Yawan cin fiber na iya kariya daga kiba, cututtukan zuciya, da matsalolin ciki.

  • Akwai ƙarancin ƙima don fiber, amma babu iyaka. Ya kamata ku cinye akalla 30 g kowace rana - ƙimar da ƙasa da kashi ɗaya cikin huɗu na Jamusawa ke kaiwa.
  • 'Ya'yan itãcen marmari da kayan lambu, ƙwaya, da samfuran hatsi gabaɗaya suna da wadatar fiber musamman.
  • Kayan dabbobi ba su ƙunshi kowane fiber ba, haka ma ruwan 'ya'yan itace. Har yanzu ana tattaunawa kan masu laushi. Don haka kar a dogara ga tsaftataccen abin sha don biyan buƙatun fiber ɗin ku.
  • Kuna iya haɗuwa cikin sauƙi kuma ku wuce adadin da aka ba da shawarar ta hanyar musanya wasu abinci ga waɗanda suka fi girma a cikin fiber.
  • Maimakon yanka biyu na gurasa da safe, za ku iya cin fiye da sau biyu na adadin fiber tare da yanka biyu na gurasar gurasa a karin kumallo.
  • Ko kuma za ku iya zaɓin oatmeal da granola na tushen goro maimakon cornflakes masu sukari. Ƙara ɗan 'ya'yan itace, misali, apple, kuma kun kasance gaba ɗaya kusa da iyakar ku.
  • Idan yanzu kun maye gurbin taliyarku tare da gurasar hatsi gaba ɗaya kuma ku ci tare da babban rabo na kayan lambu, za ku kai 30 g da sauri.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yi Juice Kayan lambu da Kanka - Wannan shine Yadda yake Aiki

Biotin: Shin Vitamin B7 Yana Tabbatar Da Tsayayyen Fata Da Cikakken Gashi?