in

Lafiya kala kala

Bayan aiki, fim mai kyau akan TV da wani abu don nibble ko abun ciye-ciye. Yana da kyau, ko ba haka ba? Gurasar dankalin turawa, cakulan, ko biscuits suna da daɗi kuma da gaske suna kewaye da daren fim mai daɗi. Abin takaici, sau da yawa ba ya tsayawa da biscuit ko ɗimbin guntu.

Ba dole ba ne ku yi ba tare da kayan ciye-ciye ba

Kamar yadda kakarta ta kasance tana cewa: "Daƙiƙa ɗaya a kan harshe, rayuwa a kan kwatangwalo!" Amma wannan ba yana nufin cewa dole ne ku daina abincin maraice ba. Amma ba lallai ba ne ya zama guntun gyada, crackers, ko soyayyen dankalin turawa. Muna da zaɓi masu daɗi a gare ku, lafiyayyen abincin ciye-ciye don ƙarshen shiru na rana, ko buffet ɗin biki.

Anan yazo da hanyoyin gargajiya na munching mai ƙarancin kalori. Ba mu sake ƙirƙira waɗannan abubuwan ciye-ciye masu lafiya ba, amma muna so mu tunatar da ku waɗannan zaɓuɓɓuka masu sauƙi zuwa guntun dankalin turawa.

Sandunan kayan lambu tare da tsoma

KYAU idan ana batun ciye-ciye mai daɗi shine ɗanyen farantin abinci tare da tsoma. Cucumbers, karas, ko barkono da aka yanka a cikin tsiri suna tafiya tare a kan faranti, kwano, ko cikin manyan tabarau. Don ƙaramin cizo tsakanin, zaku iya amfani da tumatir ceri ko radishes. Komai yana tafiya tare da haske, tsoma mai dadi.

Da kyau, ya kamata ku yi tsoma don ɗanyen abincin ku da kanku, domin yawancin tsomawa da aka yi da su sun ƙunshi sukari da mai a matsayin masu haɓaka dandano. Lokacin da kuke hada tsoma, yi amfani da yoghurt mai ƙarancin mai, wanda ba ya ƙara sukari. Idan ba ku kasance mai sha'awar dips mai tsami ba, haɗa kayan abinci masu daɗi daga tumatir tumatir tare da kayan yaji da ganye. Mai sauri don yin da lafiya sosai: guacamole na gida, tsoma mai daɗi daga avocado tare da tafarnuwa.

Kwayoyi - amma daidai

Ko da yake kwayoyi suna da adadin kuzari mai yawa, suna da lafiya sosai saboda yawan abubuwan da suke da shi na fatty acids. Don haka, ya kamata ku ƙwanƙwasa ɗimbin ƙwaya maimakon guntu da yamma. Amma a kula: kar a kai ga gwangwanin gasasshen gyada a yanzu. Waɗannan sun ƙunshi ƙarin kitse da sau da yawa har ma da sukari masu haɓaka dandano.

Zai fi kyau a sayi goro ba tare da magani ba kuma a gasa su a cikin kwanon rufi ba tare da mai ba. Almonds musamman suna haifar da jin daɗin jin daɗi. Tabbas, yakamata ku ci waɗannan bawon amma mafi kyau tare da launin ruwan kasa, saboda suna ɗauke da fiber mai yawa. Nazarin asibiti a Amurka an ce sun tabbatar da cewa pistachios, duk da yawan adadin kuzari, yana taimakawa tare da asarar nauyi. Duk da komai, ya kamata ku yi hankali da goro kuma kada ku ci abinci fiye da hannu.

Abincin dare don nibble on

Maimakon yin nishadi, kawai ka tsawaita abincin yamma kaɗan. Dage wani yanki na burodi (baƙar fata) har sai daga baya kuma ku ji daɗin ƙananan sandwiches a gaban TV ko a daren wasan. Don ainihin jin daɗi, gasa burodin baƙar fata ko pumpernickel a cikin kwanon rufi mai rufi, a cikin tanda, ko a cikin toaster. Wani ra'ayi mai kyau: isa ga gurasar gurasa.

A matsayin yada, ba lallai ba ne ya zama cuku na gida na gargajiya. Cokali 1 na man gyada ba tare da sukari ba, madadin lafiyayyen man gyada, yana ba da kuzari mai mahimmanci kuma yana sa ku ji daɗi.

Wannan ya fito: popcorn yana da lafiya

Popcorn yana da alaƙa da silima da jin daɗin ciye-ciye yayin kallon fim. A cikin kanta, ƙwayayen masarar da aka faɗo ba bama-bamai masu nauyi ba ne. Kalori suna zuwa ne kawai tare da ƙari na mai, man shanu, ko sukari. Ana iya shirya gram 100 na masarar popcorn cikin sauƙi a cikin kwanon rufi tare da tablespoon na man zaitun. Idan girgiza kwanon kwanon da akai-akai yana ɗaukar lokaci kuma kuna son adana mai, zaku iya samun injin popcorn. Wadannan suna aiki tare da iska mai zafi kuma suna ba da damar ƙananan hatsi su tashi lafiya ba tare da ƙarin man fetur ba.

Gishiri mai sauƙi na iodized ya dace da popcorn mai gishiri, amma kayan yaji tare da fesa gishirin teku yana aiki mafi kyau. Kada ku yi amfani da yawa, ko da yake, ko popcorn ba zai yi kullu sosai ba. Idan kuna son gwadawa kuma kuna son sabon dandano, zaku iya haɗa popcorn da gishiri da busassun ganye. Hakanan za'a iya amfani da garin curry da sauran kayan kamshi don ɗora wannan abincin mai daɗi. Zai fi kyau a cika popcorn mai dumi har yanzu tare da sauran sinadaran a cikin jakar manne nan da nan bayan shiri kuma girgiza shi da kyau a rufe.

Don abun ciye-ciye mai lafiya: chickpeas

Son gasasshen gyada? Gwangwani na ƙananan goro yana cikin cikin ku da sauri fiye da yadda mai binciken wurin laifi zai iya magance lamarinsa. Muna da wani abu a gare ku: chickpeas! Babu wargi, ƙananan legumes masu zagaye suna da kyau kamar marasa kitse kuma suna ba da mahimman furotin da ƙarfe - musamman mahimmanci ga masu cin ganyayyaki da masu cin ganyayyaki. Gasasshiyar chickpeas ba kawai abincin ciye-ciye ba ne mai lafiya, suna da sauƙin yin su a gida:

Sinadaran

  • 1 gwangwani na chickpeas
  • Manoma tablespoons na 2
  • gishiri kadan
  • 1 teaspoon kowane paprika da barkono barkono

Shiri

Preheat tanda zuwa 200 ° C (zafi na sama / ƙasa). Kurkura kajin kuma a zubar da kyau. Mix da chickpeas tare da sauran sinadaran a cikin kwano. Yada kajin a kan tire mai yin burodi da aka yi lullube da takarda a gasa na kimanin minti 35.

Af: Gasasshen kajin suna kiyaye da kyau a cikin rufaffiyar akwati kuma ana iya yin su a gaba.

Hoton Avatar

Written by Mia Lane

Ni kwararren mai dafa abinci ne, marubucin abinci, mai haɓaka girke-girke, edita mai ƙwazo, kuma mai samar da abun ciki. Ina aiki tare da alamun ƙasa, daidaikun mutane, da ƙananan ƴan kasuwa don ƙirƙira da inganta rubuce-rubucen jingina. Daga haɓaka kayan girke-girke na kukis marasa alkama da kukis na ayaba vegan, zuwa ɗaukar hoto sanwici na gida masu ɓarna, zuwa ƙera babban matsayi yadda ake jagora kan musanya ƙwai a cikin kayan gasa, Ina aiki cikin kowane abu abinci.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yi Naku Chin Kayan Kayan lambu

Lafiyayyan Zaƙi - Kwallan Makamashi Da ƙari