in

Yaya Aiki Sedentary yake cutarwa: Babban Nuances da 4 Ingantattun Ayyuka

Yawancin mutane suna fama da ciwon baya, ƙananan baya, ko wuyan wuyansa saboda rashin jin daɗin kujerun ofis ko matsayi mara kyau yayin aiki. Hakanan akwai wasu dalilan da yasa zaku iya jin rashin jin daɗi a ƙarshen rana.

Me yasa zama yana cutar da baya - dalilai

Akwai amsoshi da yawa ga ɗaya daga cikin mafi matsi tambayoyi. Abubuwan da ba su da daɗi a cikin jiki suna bayyana saboda:

  • Matsayin jiki mara kyau - ba ku sarrafa yanayin ku kuma an rarraba nauyin da ke kan kwarangwal ba daidai ba;
  • aiki tare da na'urori - mafi yawan lokuta kuna bugawa akan wayar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka yayin jingina akan na'urar;
  • Kujerar ofis maras dadi - kayan aiki masu ƙarfi da kwanciyar hankali ba tare da tallafin kashin baya ba suna sanya jiki a ƙarƙashin matsananciyar wahala.

Har ila yau, dalilin ciwon wuyansa kuma zai iya zama mummunar dabi'a - shan taba. Gaskiyar ita ce, nicotine yana lalata fayafai na intervertebral, wanda ke kawar da kashin baya. Hakanan ana samun cikas ga kwararar jini, don haka idan kuna shan taba kuma ba ku shirya yin salon rayuwa mai kyau ba, likitoci sun ba da shawarar kowane minti 15-20 don duba yadda wuyanku da baya suke ji.

Yadda ake taimakawa baya yayin zaune - motsa jiki

Abubuwan da ke gaba na gymnastics za su dace ba kawai ga ma'aikatan ofis ba, har ma da direbobi na sufuri na jama'a, da masu siyarwa. Gabaɗaya - duk waɗanda suke ciyar da mafi yawan lokutan su a zaune.

Domin jin daɗin ku ya inganta kuma zafin ya ɓace, yi matakai masu zuwa kowace sa'a:

  • Shakata da kashin bayan mahaifa na mahaifa - tashi tsaye kuma ku juya kan ku baya da gaba, agogon hannu, kishiyar agogo, sannan a cikin da'ira;
  • Miƙe kafadu da baya - juya hannayenku a kusa da agogo da kuma gaba da agogo, maimaita motsa jiki sau 4;
  • Miƙe jikin jikin - yi lanƙwasa, jujjuyawar jiki zuwa hagu da dama, karkatar da ƙashin ƙugu;
  • Yi aiki a kan kafafunku - tsuguna gwargwadon yadda za ku iya, kuma ku yi gaba, gwiwoyi, da idon sawu.

Ba zai zama abin ban tsoro ba don tafiya zuwa aiki maimakon ɗaukar jigilar jama'a. Har ila yau, yana da kyau a yi tafiya sama da ƙasa maimakon amfani da lif. Bugu da ƙari, likitoci sun ba da shawarar ku shiga gidan motsa jiki ko wurin shakatawa don kashin baya, haɗin gwiwa, da tsokoki su sami motsa jiki na yau da kullum - don haka za su kasance da karfi da kuma juriya.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yadda Ake Rage Gajiya Daga Ƙafafun: Girke-girke na Gida don Nishaɗin wanka

Yadda ake Kwasar Albasa ko Tausasa Man Fetur da Sauri: Hanyoyi 10 na dafa abinci