in

Masanin Nutritionist yayi Magana Game da Fa'idodin Ganyayen Ganye: Nawa Zaku Iya Ci kowace rana

Ganyayyaki da 'ya'yan itatuwa masu ciyayi da kyau suna kare kariya daga mura da ƙarfafa tsarin rigakafi. Ya kamata a ci su a cikin kaka da hunturu.

Kayan lambu da aka ɗora samfuri ne da ba makawa a cikin kaka da hunturu. Suna taimakawa kariya daga mura da tallafawa tsarin rigakafi. Masanin ilimin abinci mai gina jiki Svitlana Fus ya yi magana game da fa'idodin kayan lambu da 'ya'yan itatuwa masu fermented.

A cewarta, fermentation shine tushen halitta na probiotics. Shi ya sa ake kiran abincin da aka haɗe da abinci mai gina jiki, wanda ke ba da kariya sosai daga mura da ƙarfafa tsarin rigakafi, in ji masanin a shafin Instagram.

Bugu da ƙari, a cewar masanin abinci mai gina jiki, kayan lambu da aka ɗora suna ɗaya daga cikin mafi kyawun enterosorbents na halitta, ma'ana suna taimakawa jiki wajen kawar da guba. A lokaci guda, isasshen adadin fiber na abinci a cikin kayan lambu yana ba su gamsuwa.

Lactic acid, wanda aka kafa a lokacin fermentation, yana rage matakin pH, wanda ke inganta tsarin narkewar abinci kuma yana ƙara yawan abubuwan gina jiki ta jiki.

Fus ya bayyana cewa, bai kamata a rikita abincin da aka haxa da abinci da aka girka ba, waxanda ake dafawa da vinegar da kuma pasteurized, don haka rashin lafiya.

Yaushe da nawa zaka iya cin kayan lambu masu tsini

“Amma dole ne ku tuna cewa abincin da aka ɗora yana ɗauke da gishiri mai yawa, don haka ban ba da shawarar a ci su da yawa ba. Su kasance kashi (kimanin kashi uku) na adadin kayan lambu yau da kullun. Wannan shine kusan rabin gilashi (60-120 grams) na kayan lambu masu tsini sau ɗaya a rana. Ku ci su da safe da abincin rana. A cikin yanayin sanyi, ku ƙara abinci mai ƙima a cikin abincinku akai-akai, ”in ji masanin abinci mai gina jiki.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Ya Zama Guba: Wani Kwararre Ya Fadi Game da Mummunan Hatsarin Ruwan Zuma

Za Ku Iya Cin Hannun Kwayoyi Kowace Rana - Amsar Masana Nutrition