in

Matsawa mai dafa abinci: Dalilai 8 da ya sa

Dafa abinci tare da mai dafa abinci yana da sauri, lafiya, da kuma tattalin arziki don shirya abinci iri-iri - gami da legumes, shinkafa launin ruwan kasa, dankali, amma har da miya, da nama. Muna ba ku fa'idodi 8 na tukwane mai sauri.

Masu dafa abinci na matsin lamba suna taimakawa adana lokaci

Duk wanda ba ya son kayan da aka yi da shi kuma yana son shirya nasu abinci daga sabbin abinci ya san cewa wannan na iya ɗaukar lokaci mai yawa. Tare da tukunyar matsi, za a iya haɗa jita-jita masu lafiya cikin ɗan gajeren lokaci. Tushen shinkafa, alal misali, ana iya dafa shi a cikin tukunyar matsin lamba a cikin minti 15, wake a cikin mintuna 12, da kuma lentil a cikin mintuna 7 kacal.

Masu dafa abinci na matsin lamba suna taimakawa adana kuɗi

Kila ka sayi gwangwani ko gwangwani lokaci-lokaci, kamar B. lentil da aka shirya, wake, wake, ko kaji. Kuna iya ajiye hakan nan gaba. Ɗauki busassun legumes masu araha masu araha kuma ku dafa su a cikin sabon tukunyar ku ba da daɗewa ba. Ba wai kawai kuna adanawa ta hanyar siyan busasshen legumes masu rahusa ba, amma kuna tanadi ta wurin ɗan gajeren lokacin dafa abinci, wanda a ƙarshe zai haifar da ƙarancin kuɗin gas da wutar lantarki.

Masu dafa matsi suna dafa dadi

Tun da ɗan ƙaramin tururi ke tserewa a cikin tukunyar matsa lamba yayin aikin dafa abinci, ana kiyaye iyakar dandano. Naman mai dafa matsi yana da kyau kuma yana da taushi, kuma busasshen wake yana da ɗanɗano fiye da gwangwani, waɗanda galibi suna da ɗanɗano kaɗan.

Masu dafa matsi suna dafa lafiya

Mai girki mai matsa lamba yana riƙe da ƙarin sinadirai fiye da shirye-shiryen abinci na yau da kullun saboda rufaffiyar tsarin dafa abinci da ɗan gajeren lokacin dafa abinci. Tun da kuna sarrafa sabon abinci ta atomatik mai wadatar abubuwa masu mahimmanci idan kuna da injin dafa abinci kuma ba a sarrafa shi sosai da yuwuwar adana abincin da aka shirya, zaku iya jin daɗin adadin abubuwa masu mahimmanci ta wannan hanyar.

Masu girki na matsa lamba basa fashewa

Fashe-fashe a cikin ma'anar dafaffen matsi waɗanda ke yawo a kusa da kunnuwanku a sassa daban-daban ba zai yiwu ba. Abin da ake kira jinkirin tafasa yana yiwuwa, wanda murfin ke cirewa daga tukunyar, kuma abincin ya tashi zuwa rufin kicin.

Koyaya, murfin murfi mai matsa lamba zai fita daga tukunyar matsa lamba idan ba a rufe shi da kyau ba. Rufe tukunyar matsin lamba, ko da yake, ba ma'ana ba ne gwaninta kuma baya buƙatar ƙwarewa mai wuce kima ko kuma IQ na musamman. Kowa na iya rufe tukunyar matsa lamba ta yadda murfin ya tsaya a inda yake.

Baya ga haka, masu dafa abinci na matsa lamba yawanci ana sanye su da tsarin aminci mai matakai da yawa, ta yadda ko da kurakurai na rashin kulawa ba za su iya faruwa ba - idan ba ku yi ƙoƙari ba, to ba su zama kuskuren sakaci ba.

Matsi masu dafa abinci akan hutu

Hakanan zaka iya ɗaukar tukunyar tukunyar matsa lamba tare da kai lokacin hutu. Har ma ya dace a matsayin amintaccen abokin tafiya lokacin zango ko a cikin gaggawa domin ana iya amfani da shi a kan bude wuta. Tun da masu dafa abinci na matsi suna da inganci sosai, suna kuma aiki idan akwai ɗan ƙaramin itacen wuta ko wasu hanyoyin makamashi.

Kayan abinci matsa lamba na jarirai

Ana sayan abinci na jarirai sau da yawa a cikin babban kanti: tulun kayan lambu, tulun naman kayan lambu, kwalban 'ya'yan itace, kwalban muesli, da sauransu. An yi imanin cewa masana'antar za ta yi amfani da hanyoyin shirya abinci na jarirai ta hanya mai laushi ta musamman.

Ko da haka ne, za ku iya aƙalla gudanar da irin wannan tafarki mai sauƙi na shirye-shirye tare da tukunyar tukunyar ku. Baya ga wannan, ana barin kwalban jarirai sau da yawa a cikin ɗakunan ajiya ko manyan kantuna na tsawon makonni a ƙarƙashin tasirin haske kuma ta haka ci gaba da rasa mahimman abubuwan su. Tare da tukunyar matsi, zaku iya shirya sabo, mai wadatar abinci mai gina jiki, da jita-jita masu daɗi ga jaririnku a kowane lokaci.

Kare mai dafa abinci matsa lamba

Karen ku kuma zai iya amfana daga mai dafa abinci mai matsi domin yana farin ciki sosai game da abinci da aka shirya a hankali, ƙamshi, da mahimman kayan abinci kamar kowane ɗan uwa. Kwanakin ciyar da kare ka busasshen abinci sun shuɗe ko dame su da abincin gwangwani masu ɗanɗano.

Kammalawa:

Akwai fa'idodi da yawa don amfani da injin dafa abinci. Domin samun cikakkiyar fa'ida daga injin dafa abinci, yana da kyau a yi nazarin umarnin don amfani a hankali. Idan za a yanke hukunci tsakanin tukwane guda biyu masu girma dabam, ya kamata a koyaushe ku nemi tukunyar mafi girma, saboda girman tukunyar da ba ta cika gaba ɗaya ba ba za ta haifar da matsala ba - sabanin tukunyar da ba ta da girma da ta cika.

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Dye Tartrazine (E102) - Haɗari, Amma An yarda

Almond Milk: A cikin Ingantacciyar Lafiya mara daidaituwa