in

Probiotics Ƙananan Matakan Cholesterol

Probiotics sune ƙwayoyin cuta masu rai waɗanda aka san su da yawa kuma suna hana haɓakar ƙwayoyin cuta masu cutarwa. Probiotics na iya ta haka tabbatacce canza yanayin hanji gabaɗaya kuma suna ƙarfafa tsarin rigakafi. Sabbin binciken yanzu sun nuna cewa probiotics na iya rage matakan cholesterol kuma suna da kyau sosai ga lafiyarmu gaba ɗaya.

Probiotics a cikin abinci

Lokacin magana game da abinci na probiotic, yawancin mutane suna tunanin yogurt a farkon wuri. Amma shin yoghurt ɗin suna da wadatar ƙwayoyin cuta kuma za su iya taimaka mana mu haɓaka flora na hanji? Yogurt a zahiri ya ƙunshi ƙananan ƙwayoyin cuta masu amfani da lactic acid. Yiwuwar cewa waɗannan ƙananan ƙwayoyin cuta sun tsira daga wucewar ciki kadan ne. Saboda haka yana da wuya cewa amfani da yogurt na iya haifar da canji mai kyau a cikin yanayin hanji.

Raw, kayan lambu masu fermented, irin su sauerkraut, tabbas sun fi fa'ida sosai wajen tallafawa furen hanji lafiya. Yana da wadataccen arziki a cikin bitamin da ma'adanai kuma a dabi'a yana dauke da kwayoyin lactic acid, wanda ke yaduwa a lokacin aikin fermentation. Sabili da haka, kayan lambu masu fermented - ban da fa'idodi da yawa da suke da su dangane da yanayin kiwon lafiya gabaɗaya - kuma suna iya ba da gudummawa sosai ga ingantaccen sauye-sauye a yanayin hanji.

Probiotics a matsayin kari na abinci

Duk da haka, idan hanji ya yi nauyi da shekaru na rashin abinci mai gina jiki ko kuma ta hanyar shan magunguna akai-akai - musamman maganin rigakafi - shan kayan lambu da aka haɗe bai isa ya sake gina flora na hanji mai lafiya ba. A cikin wannan yanayin, probiotics a cikin nau'i na kayan abinci na abinci shine magani na zabi. Kuna iya dawo da flora na hanji mai rikicewa zuwa ma'auni kuma ta wannan hanyar ku ba da babbar gudummawa don kiyaye lafiyar hanji.

Abubuwan da suka dace na probiotic sun haɗa da waɗanda ke ɗauke da nau'ikan ƙwayoyin cuta masu zuwa: Lactobacillus acidophilus, Lactobacillus rhamnosus, Lactobacillus casei, Lactobacillus reuteri, Bifidobacterium bifidum, Bifidobacterium longum.

An gwada waɗannan ƙananan ƙwayoyin cuta don amfanin lafiyar su.

Hakanan yana da mahimmanci a cikin wannan mahallin cewa nau'ikan ƙwayoyin cuta suna ƙunshe da isassun lambobi. Ya kamata a ba da aƙalla ƙwayoyin cuta biliyan 2 zuwa 10 kowace rana don su kasance masu fa'ida ga lafiyar hanjin ku.

Lactobacillus reuteri na iya rage matakan cholesterol

Ƙungiyar Zuciya ta Amirka kwanan nan ta buga sabon sakamakon binciken da ke nuna cewa shan probiotics sau biyu a rana na iya rage matakan cholesterol. Masana kimiyyar da ke cikin wannan binciken sun yi nazarin tasirin wani nau'i na kwayoyin cuta - Lactobacillus reuteri NCIMB 30242. An riga an nuna wannan probiotic a cikin binciken da ya gabata don zama kwayar cutar da za ta iya rage matakan cholesterol.

An zaɓi manya 127 masu yawan cholesterol a matsayin batutuwa don binciken. Kusan rabin mahalarta sun sami L. reuteri NCIMB 30242 sau biyu a rana, yayin da sauran rabin sun sami placebo.

Bayan makonni tara kawai, ƙimar LDL (LDL = "mummunan" cholesterol) a cikin ƙungiyar probiotics sun kasance 11.6% ƙasa da waɗanda ke cikin ƙungiyar kulawa. A lokaci guda, a cikin rukunin probiotics, an sami raguwar 6.3% a cikin esters mai haɗaɗɗiyar fatty acid-haɗe da cholesterol da raguwar 8.8% a cikin cikakken cholesterol ester fatty acids.

Gabaɗaya, an auna matakin ƙananan cholesterol 9.1% a cikin rukunin gwaji. Koyaya, matakan "mai amfani" HDL cholesterol da triglycerides a cikin jini bai canza ba.

Sakamakon binciken ya nuna cewa probiotic ya rage yawan ƙwayar cholesterol a cikin hanji.

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Abincin lafiya: Manyan 9

Shiyasa Wake Keda Lafiya