in

Thyme: Menene ke da kyau tare da kayan yaji na Rum?

Thyme wani kayan yaji ne daga yankin Bahar Rum don haka ana amfani dashi sau da yawa a cikin abinci na Rum. Ana iya amfani da shi sabo ne ko busasshen. A cikin busasshiyar sigar, thyme yana da iko na musamman na kayan yaji. Yana haɓaka ƙamshinsa ne kawai a ƙarƙashin zafi mai girma, don haka an fi son amfani dashi don dafa abinci. Ana ƙara thyme yayin aikin dafa abinci. Sannan ana iya dafa shi gaba ɗaya reshe kuma a sake cire shi kafin yin hidima. An ce ganyen yana da tasiri mai kyau akan narkewa, wanda shine dalilin da yasa thyme ya dace don dandano mai wuyar narkewa kuma maimakon abinci mai kitse.

Ana samun ganyen a cikin nau'o'in iri daban-daban, kamar lemun tsami ko orange thyme, caraway thyme, ko Jamaican thyme. Dukkansu sun bambanta da dandano kuma ana iya amfani dasu ta hanyoyi daban-daban. Lemun tsami da lemun tsami suna kawo kamshin citrus mai haske, yayin da caraway thyme kuma yana dandana kamar caraway. An fi amfani da thyme na Jamaican don kifi, musamman a ƙasarsa ta Caribbean.

  • Miya da Stew: Thyme yana ƙara ɗanɗano ga miya da miya da yawa. Tumatir musamman sun dace da kayan yaji. Misali, thyme wani bangare ne na ratatouille kuma ana iya hada shi sosai a cikin wasu bambance-bambancen kayan lambu na Rum kamar su aubergines, barkono, ko zucchini. Hakanan yana ba da miya na tumatir, misali na taliya ko nama, bayanin kula na kamshi.
  • Nama da kifi: Thyme yana tsaftace shirye-shirye da yawa tare da nama godiya ga kayan yaji, ƙanshin tart. Misali, kayan yaji yana da kyau sosai tare da kusan kowane nau'in nama, musamman rago, farauta, naman sa, amma har da kaji. Tun da yake kayan yaji ne kawai ke haɓaka ƙamshinsa bayan dafa abinci na ɗan lokaci, kuma ya dace da stews dangane da nama da kayan lambu. Hakanan ana iya haɗa thyme da kyau tare da kifi.
  • Dankali: ɗanɗanon dankalin turawa ya zama mafi ƙamshi tare da ƙari na thyme. Misali, miyan dankalin turawa za a iya dandana yadda ya kamata. Dankali gratin da duk wani nau'in casserole na dankalin turawa yakan ƙunshi thyme.
  • Sauran ganye: Thyme ya dace sosai da sauran ganye iri-iri. Haɗin thyme da Rosemary yana da kyau sosai. Duk da haka, duka ganyen suna da ƙamshi mai tsananin gaske, wanda shine dalilin da ya sa ya kamata ka tabbatar da cewa ba su mamaye tasa da yawa ba kuma suna rufe wasu ƙamshi. Thyme kuma wani muhimmin sashi ne na gaurayawan ganye daban-daban, alal misali, "Ganye na Provence". Bayan haka, da yaji, tart dandano na ganye za a iya complement sosai jituwa tare da tafarnuwa.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Bayan Pizza, Me kuke Yi da Oregano?

Ba Don Kifi kawai ba: Waɗanne abinci ne Dill ya dace?