in

Walnuts Taimaka muku Rage nauyi: Shin Gaskiya ne? Sauƙaƙan Bayani

Gyada na taimaka maka rage kiba: gaskiya ne? A saukake bayani

Cewa gyada suna da lafiya sosai ba sabon abu bane. Haka kuma gaskiyar cewa goro yana da adadin kuzari. Masana kimiyya daga Cibiyar Kiwon Lafiya ta Beth Israel Deaconess yanzu sun bincika ko goro zai iya taimaka mana mu rage kiba duk da yawan adadin kuzari.

  • Labari mai dadi da farko: Ee, goro zai iya taimaka mana mu rasa nauyi, kodayake masana kimiyya har yanzu suna kan farkon binciken su.
  • Batutuwa goma sun shiga cikin binciken goro na kwanaki goma, sakamakon da masana kimiyya ke bugawa yanzu a cikin mujallar kwararrun "Diabetes, Obesity, and Metabolism".
  • Mahalarta binciken sun kasu kashi biyu, tare da rukuni ɗaya suna karɓar smoothies na goro kuma ƙungiyar kulawa ta sami placebo mai kama da ɗanɗano iri ɗaya. Canja bayan kwana biyar.
  • A cikin binciken nasu, masanan ba wai kawai sun tantance bayanan da mahalarta taron suka bayar ba dangane da jin dadinsu. An tabbatar da bayanin da batutuwan suka bayar ta amfani da hoton maganadisu mai aiki. Tare da wannan hanya, masu bincike zasu iya lura da ayyukan a cikin yankuna na kwakwalwa.

Shi ya sa gyada ke taimaka maka rage kiba

Ta hanyar amfani da hoton maganadisu na maganadisu, masanan kimiyya sun gano cewa cin goro yana da tasirin neurocognitive a yankunan kwakwalwa waɗanda ke da alhakin halayen cin abincinmu.

  • Ta hanyar jin daɗin goro, mahalarta sun ji daɗi sosai kuma, sama da duka, sun ji daɗi na tsawon lokaci. Duk da haka, saboda yawan abubuwan gina jiki na goro, wannan ba wani babban abin mamaki ba ne ga masana kimiyya da farko. Abin mamaki, duk da haka, shi ne cewa gyada sun kunna yankin kwakwalwa da ke da hannu wajen zabar abincin mu.
  • Tun da mahalarta sun ji cike da gamsuwa, sai suka ci gaba da sanin yakamata tare da ƙarin zaɓin abincin su. Sun zaɓi abinci mafi koshin lafiya, koda kuwa ba su da daɗi da farko.
  • Ainihin, duk da haka, wannan ba kome ba ne face abin da masana abinci mai gina jiki ke yi mana wa'azi na dogon lokaci. Kada ku taɓa yin siyayya a cikin komai a ciki, saboda za ku yi saurin isa ga abinci wanda in ba haka ba ba zai taɓa samun hanyar sayayya ba.
  • Kammalawa: Kamar yadda sakamako mai kyau ya kasance a farkon, ba dole ba ne a manta cewa gyada yana da yawan adadin kuzari. Masana kimiyya don haka suna so su fara tabbatar da sakamakon a cikin ƙarin bincike sannan su gano daga wane nau'in goro yake tasiri, wanda ke da amfani ga asarar nauyi, ya fara. Duk da haka, gyada ba abin al'ajabi ba ne, amma kawai kayan aiki. Idan da gaske kuna son rasa nauyi, kuna buƙatar horo.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Fayil ɗin Filastik A cikin Murfin kwalabe: Abin da Yake Ne Don haka

Raba Kwai - Sauƙi Mai Sauƙi Tare da Wannan Dabarar