in

Menene Sourdough? Wannan Ya cancanci Sanin Game da Al'adun Starter

Sourdough - mun bayyana abin da yake

Ga yawancin mutane, yin amfani da busasshen yisti ko sabon yisti wani sashe ne na atomatik ga yin burodi. Akwai kuma wani wakili na kiwon da aka yi amfani da shi na dubban shekaru: mai tsami.

  • Yisti iri-iri da ƙwayoyin cuta suna faruwa ta halitta akan hatsin hatsi da cikin gari. Lokacin da suka hadu da ruwa, lactic acid fermentation yana farawa. Wannan fermentation yana samar da carbon dioxide.
  • Carbon dioxide yana tabbatar da cewa taro ya tashi. Domin yin burodi ko wasu kayan da aka gasa daga miya, da farko kuna buƙatar abin da ake kira al'adar farawa. Ana kuma kiranta Anstellgut.
  • Ana iya yin irin wannan mai farawa daga nau'in hatsi daban-daban. A mafi yawan lokuta, duk da haka, ana amfani da hatsin rai mai tsami ko alkama. Mai farawa yana da mahimmanci musamman lokacin yin burodi da garin hatsin rai, saboda shine abin da ya sa garin hatsin ya dace da yin burodi a farkon wuri.
  • An yi la'akari da kayan da aka gasa da aka yi daga ƙullun da aka yi da su suna da lafiya musamman da sauƙin narkewa. Bugu da ƙari, yin amfani da kirim mai tsami yana ba da burodin dandano marar kuskure. A matsayinka na mai mulki, gurasa mai tsami ba ya yin mold amma kawai ya bushe a kan lokaci.
  • Yin burodi tare da miya yana buƙatar ɗan haƙuri da lokaci. Amma daidai wannan dogon aikin kullu ne ya sa gurasar ta zama mai sauƙin narkewa. Kwayoyin da ke cikin kullu sun riga sun narke kullu, don yin magana. Mutanen da ke da ƙwayar gastrointestinal, musamman, gabaɗaya suna jure wa waɗannan burodin mafi kyau.

Yin burodi tare da kullu

Za a iya yin miya a gida tare da abubuwa masu sauƙi guda biyu. Duk abin da kuke buƙata shine ruwa da gari. Da kuma wasu hakuri.

  • Idan kana so ka ƙirƙiri al'adun farawa naka, zai fi kyau a yi amfani da gari mai cike da abinci. Yana ƙunshe da adadi mai yawa na ƙwayoyin cuta masu mahimmanci da yeasts na halitta waɗanda ke ba da kullu mai haɓakawa.
  • Don kullu, kawai dole ne a haxa 100 g na gari da 100 ml na ruwa. Bar wannan cakuda a wuri mai dumi a kusa da digiri 25 zuwa 30. A cikin kwanaki uku zuwa hudu masu zuwa dole ne ku "ciyar da" kullunku tare da wani gram 100 na gari da 100 ml na ruwa kowace rana.
  • Ya kamata kullun da aka gama ya wari ɗanɗano mai tsami kuma ya samar da kumfa. Ya kamata kuma ƙarar ya ƙaru sosai. Wannan mafarin shine tushen burodin ku. Idan kun shayar da kimanin gram 50 zuwa 100 na wannan kuma ku ajiye shi a cikin firiji, ba za ku buƙaci sake fara fara yin burodin nan gaba ba.
  • Idan kun ajiye ɗan ƙaramin kullu a duk lokacin da kuke gasa, kullunku na iya ɗaukar shekaru masu yawa. Tabbatar, duk da haka, cewa kawai gishiri da kuma dandana kullun burodin ku da zarar kun cire abin farawa. In ba haka ba, kullunku na iya mutuwa.
  • Akwai kusan girke-girke marasa adadi da ra'ayoyin yin burodi tare da kullu. Koyaya, suna da abu ɗaya gama gari: al'adar farawa tana haɗa kullu tare da yisti masu ƙima da ƙwayoyin cuta, waɗanda ke aiki azaman wakilai don tabbatar da cewa kayan da kuke gasa suna da ban mamaki kuma suna narkewa cikin sauƙi.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Freeganer - Tare da Abincin Shuka Daga Sharar Sharar Jama'a

Abincin girke-girke na Dal - Top 5