in

Abin da za a yi idan kek bai Juya ba: Yadda za a gyara kurakurai masu cutarwa

Kaka shine lokacin pies (apples, berries, pears, da sauran 'ya'yan itatuwa). Kuma muna danganta pies masu daɗi da dacewa da irin waɗannan halaye kamar su “fuffy” da “ruddy. Amma wasu lokuta akwai lokacin da kek ya yi launin ruwan kasa kamar yadda zai iya samu (duk abin da zai yi shi ne ƙonewa) - amma har yanzu ba a toya shi a tsakiya ba. Abubuwan da ake amfani da su (sau da yawa masu tsada) ana amfani da su, kuma ana kashe lokaci da ƙoƙari - amma sakamakon shine kuka kunya!

Zan iya cin danyen kek?

Danyen kullu ba shine mafi kyawun abinci ba, musamman ga yara ko masu raunin ciki. Cibiyar Kula da Cututtuka da Cututtuka ta Amurka ma ta bayyana a kimiyance dalilin da ya sa ba za ku ci danyen kullu ba:

  • kwayoyin cuta na iya zama a ciki saboda ba a yi maganin zafi yadda ya kamata ba kuma ba a gama ba;
  • idan an yi amfani da danyen ƙwai a cikin kullu, to za a iya samun salmonella a cikin irin wannan tasa.

Wato idan ka ci danyen kullu, za ka iya samun ciwon ciki ko ma guba.

Me ya sa kek ba ya toya ko kullu ba ya tashi?

Domin kek ya tashi - kuna buƙatar, lokacin da kuke bulala ƙwai, ƙara sukari kadan a lokaci guda. Haka kuma ga fulawa. Kuma qwai da sukari dole ne a doke su da kyau - daidai a cikin kumfa.

Har ila yau, cake ɗin yakan faɗi saboda rashin ingancin abubuwan yisti ko kuma idan kun buɗe tanda da wuri. Da kyau, kada ka bude tanda tare da kek kwata-kwata har sai an fitar da shi. Amma mafi ƙarancin ƙaƙƙarfan rufaffiyar kofa shine aƙalla mintuna 20 na farko.

Cin abinci da girke-girke (misali, sanya fulawa da yawa) kuma shine dalilin da yasa kek ba ya tashi ko baya gasa.

Abin da za a yi idan kek ya kasa yin gasa kuma ya huce

Idan uwargidan ta gane cewa kek a tsakiyar yana jin dadi bayan ya huce ko ma an yanka shi guda - to har yanzu akwai damar da za a ajiye tasa.

Kuna iya gwada dafa kek a cikin tanda a ƙarƙashin mai juyawa na sama ko ƙasa - a yanayin zafi mai rauni.

Idan kek ya riga ya fara ƙonewa, kuma tsakiyar har yanzu yana da laushi, ya kamata ku yi amfani da takarda ko takarda. Mafi mahimmanci irin wannan kek zai rasa siffarsa - amma zai kasance mai cin abinci har ma da dadi.

Wani zaɓi: rage zafi a cikin tanda kuma sanya ruwa a cikin akwati mai hana wuta (misali, a cikin kwanon rufi) kuma ku gama cake ta wannan hanya, kafin a shafa saman da madara. Danshi a cikin iska zai sa kullu ya fi kyau gasa. Zai ɗauki kamar minti goma zuwa goma sha biyar.

Idan tanda yana da banƙyama kuma mai ban sha'awa, yana da daraja splurging a kan kwanon burodi tare da rami a tsakiya.

Idan babu wani aiki na convection a cikin tanda - zaka iya aika cake a cikin microwave na minti 2-3 a matsakaicin iko. Idan kullu yana danye sosai, tsarin yin burodi zai iya ɗaukar minti 10.

Gabaɗaya, yana da kyau a saka pies a cikin tanda wanda aka yi zafi zuwa digiri 170-180, maimakon mafi mashahuri 200-220 digiri. Sa'an nan kuma kek zai ɗauki tsawon lokaci don yin gasa, amma zai gasa da kyau kuma ya yi launin ruwan kasa da kyau.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Patties Nama Tare da Kayayyakin Juicy: Yadda ake Nikakken Naman Gishiri daidai kuma Me yasa ake buƙatar Gari

Yadda da Lokacin Miyan Gishiri: Masu masaukin baki ba sa ko tsammani game da waɗannan nuances