in

Abin da za ku ci idan kuna da

Lokacin da kake da gudawa, cin abinci mara kyau na iya tsananta bayyanar cututtuka, amma abincin da ya dace zai iya ba da taimako da sauri. Abin da za ku ci idan kuna da gudawa Mafi kyawun shawarwari da girke-girke.

Cin abinci ba shi da tambaya idan kana da zawo mai tsanani - amma da zaran yunwa da ci sun dawo, tambaya ta taso: menene za ku ci lokacin da zawo? A ranar farko ta zawo, sai a ba wa ciki da hanji hutu a sha shayi da ruwa kawai idan zai yiwu. Domin gudawa yana hana jiki samun muhimman sinadirai masu mahimmanci, ya kamata ku sha a cikin electrolytes (misali maganin electrolyte daga kantin magani).

Abincin don gudawa: Dogaro da abinci mara kyau

Da zarar ranar farko ta ƙare, za ku iya sake kusantar abinci a hankali. Abincin ba dole ba ne ya sanya ƙarin damuwa akan ƙwayar gastrointestinal da ta rigaya ta fusata. Don haka, idan kuna da gudawa, ya kamata ku mai da hankali kan abinci mai ƙarancin mai da abun ciki na fiber. Mafi kyawun shawarwari da girke-girke a kallo:

Miyan karas don gudawa: Moro karas miya

Maganin mu'ujiza da aka kusan manta da shi na cututtukan gudawa, miyan Moro (a cewar Farfesa Dr. Ernst Moro), ana amfani da shi akai-akai har zuwa shekarun 1940, musamman a asibitocin yara. Sannan an maye gurbinsa da maganin rigakafi. Miyan na iya ma iya gurgunta sanannen bacillus Ehec kuma yana da tasiri a kan ƙwayoyin cuta na hanji waɗanda ba sa amsa maganin rigakafi. Dafa karas yana samar da kwayoyin sukari (oligosaccharides) wadanda ke hade da kwayoyin cuta masu cutarwa a cikin hanji kuma ana fitar dasu tare da su. Wannan yana nufin cewa ƙwayoyin cuta ba za su iya sake kai hari ga mucosa na hanji ba.

Dankali ga gudawa

Ruwan dankalin turawa kuma yana da amfani ga gudawa. Tare da dankali, duk da haka, ya kamata ku tabbatar da cewa kada ku yi amfani da kowane ɓangaren tsire-tsire (kamar koren wuraren fata ko germinating buds) saboda ba su dace da solanine da suke dauke da su ba.

Grated apple don zawo

Tuffa ɗan ƙaramin ƙwallon magani ne. Girke-girke na apple yana tabbatar da cewa pectin da ke cikin shi yana ɗaukar mafi sauƙi. Yana ɗaure guba a cikin hanji kuma yana fitar da su tare da su. Yana kuma kwantar da bangon hanji.

Ga yadda yake aiki: Wanke tuffa mai gauraya sosai da ruwan zafi. Ki kwaba shi bare bare sannan ki bar shi a hankali ya narke a bakinki.

Ayaba ga gudawa

Ayaba kuma tana dauke da pectin da yawa. A cikin cikakke, niƙaƙƙen nau'in, wannan 'ya'yan itace ya fi sauƙi don narkewa fiye da yadda yake. Wani fa'ida: Ayaba na dauke da sinadarin magnesium, wanda jiki ke rasawa idan yana da gudawa.

Rusks don gudawa

Wataƙila yana ɗaya daga cikin sanannun abincin da aka ba da shawarar don zawo: rusks. Yana da sauƙin narkewa kuma baya ɗaukar nauyin gastrointestinal tract. Farin burodin da ba ya daɗe da kintsattse suna da kyau ga gudawa.

Oatmeal don zawo

Dafaffen oatmeal ga gudawa albarka ce ga mai bacin rai. Ya kamata ku fi son nau'in flakes mai taushi kuma ku jiƙa ko dafa su - sun fi dacewa ta haka.

Pretzel sanduna da kola don gudawa?

Shahararriyar maganin gida don zawo, cola, ba ta da amfani: cola ya ƙunshi sukari mai yawa da maganin kafeyin - dukansu na iya sa zawo ya fi muni. Sandunan Pretzel don gudawa ba sa yin wani lahani - amma kuma ba sa kawo tasirin da ake fata, wato daidaita ma'aunin gishiri. Domin lokacin da kake da gudawa, jikinka yana rasa potassium da sodium - amma sandunan pretzel kawai suna cika kantin sayar da sodium.

Hoton Avatar

Written by Paul Keller

Tare da fiye da shekaru 16 na ƙwarewar ƙwararru a cikin Masana'antar Baƙi da zurfin fahimtar Gina Jiki, Ina iya ƙirƙira da tsara girke-girke don dacewa da duk bukatun abokan ciniki. Bayan yin aiki tare da masu haɓaka abinci da samar da sarkar / ƙwararrun fasaha, zan iya yin nazarin hadayun abinci da abin sha ta hanyar haskaka inda dama ta samu don ingantawa kuma ina da yuwuwar kawo abinci mai gina jiki ga ɗakunan manyan kantuna da menus na gidan abinci.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Rage Nauyi Yayin Shekaru: Yadda Ake Rage Kiba Lafiya

Shin Da gaske ne Man dabino ba shi da lafiya ko cutarwa?