in

Madadin Sugar Lafiyayyan Biyar

Madadin ciwon sukari guda biyar masu lafiya

Stevia, zuma, da sauran abubuwan zaki na halitta sun fi koshin lafiya, ƙananan adadin kuzari, kuma mafi kyau ga haƙora. Mun samo abubuwan da muka fi so guda biyar a cikin madadin sukari.

Ba tare da sukari ba, kayan zaki, yogurt na 'ya'yan itace, abubuwan sha masu laushi, da waina za su ɗanɗana kawai. Abin baƙin ciki shine, zaƙi na crystalline kawai yana sa ka ƙiba, yana haifar da ruɓar haƙori, kuma yana ƙara sha'awar ƙarin kayan zaki. Akwai madadin sukari waɗanda suka fi zaƙi da lafiya - ba ga masu ciwon sukari kawai ba.

Muna nuna muku mafi kyawun madadin sukari a cikin hoton hoton!

Bugu da ƙari, Dr. Johannes Wimmer a cikin bidiyon, menene tasirin rashin haƙuri na fructose a jikinmu.

Amma me yasa a zahiri muke buƙatar madadin sukari?

Babban matsalar ita ce hanyoyin da sukari ke jawowa a cikin jiki: bayan mun ci kayan zaki a cikin nau'in sukari ko madadin sukari, ana samar da insulin na hormone. Yana jigilar sukari daga abinci zuwa dukkan sel da gabobin da ke amfani da shi don samar da kuzari. Matsayin insulin sannan ya sake faɗuwa - sau da yawa ko da ƙasa da ƙimar farko. Kodayake mun sha kuzari, muna sake jin yunwa saboda sukari - ba kamar sauran abinci ba - baya cika ku. Don haka muna sake cin abinci kuma muna ɗaukar kuzari fiye da yadda muke buƙata. Jiki yana adana waɗannan a matsayin ajiya a cikin ƙwayoyin kitse.

Sugar yana kunna cibiyar lada

Mugun da'irar ta taso, musamman tunda sukari - kamar nicotine ko barasa - yana kunna cibiyar lada a cikin kwakwalwa: koyaushe muna son ƙari. Kuma wannan ya fi mutuwa saboda masana'antar suna amfani da ita ba tare da kamewa ba a matsayin mai ɗaukar dandano a yawancin abinci. Tare da smoothies & co., muna ɗaukar sukari fiye da yadda muke zato - kuma fiye da abin da ke da kyau a gare mu. Ƙungiyar Gina Jiki ta Jamus ta ba da shawarar shan sukari fiye da gram 50 zuwa 60 a kowace rana, watau kusan cubes 16 zuwa 20. Gaskiyar ita ce: Muna ci kusan sau biyu a kowace rana!

Sakamakon: Kowane ɗan Jamus na biyu yana da kiba. Wannan yana nufin cewa sukari yana da alhakin haɗin gwiwa ga cututtuka da yawa waɗanda ke haifar da nauyin jiki mai yawa, misali, hawan jini da cututtukan zuciya, ciki har da bugun jini. Amma ba haka ba ne: guba mai zaki yana raunana tsarin rigakafi, yana inganta cututtukan hanta (ciki har da hanta mai kitse) - kuma, bisa ga binciken, har ma yana inganta ci gaban kwayoyin cutar kansa.

Ba za a sake sukari ba?

Don haka za mu yi ba tare da guntun kek ko sukari a cikin kofi ba a nan gaba? A'a, matsalar ba ɗaya ko ɗaya ce ɗan magani ba, amma wuce haddi na sukari. Kuma akwai adadi mai yawa da ke ɓoye, musamman a cikin shirye-shiryen abinci da sauran abincin da masana'antu ke samarwa. Masana sun ba da shawarar dafa abinci akai-akai don ba kawai lafiya ba amma kuma yana ba ku cikakken bayani. Kuma ba shakka, yana da ma'ana don sanin yawan sukari a cikin abin da. Duk wanda ya riga ya ci ice cream ya kamata ya guje wa yogurt na 'ya'yan itace daga baya. Canja zuwa madadin sukari shima yana taimakawa.

Hoton Avatar

Written by Crystal Nelson

Ni kwararren mai dafa abinci ne kuma marubuci da dare! Ina da digiri na farko a Baking da Pastry Arts kuma na kammala azuzuwan rubuce-rubuce masu zaman kansu da yawa kuma. Na ƙware a rubuce-rubucen girke-girke da haɓakawa da kuma girke-girke da rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Iron na gina jiki - Duk-Rounder

Ciwon sukari - Yanzu Menene? Cin Gina Jiki Da Ya dace A Ciwon Suga