in

Girma Namomin kaza - Mafi kyawun Tukwici

Shuka namomin kaza - haka yake aiki da kanka

Namomin kaza suna samuwa a cikin nau'i-nau'i iri-iri, kuma zaɓi a cikin manyan kantunan yana da girma. Amma da zarar kun sami nau'in da kuka fi so, zaku iya kiwo da kanku kuma ku adana kuɗi. Karanta abin da kuke buƙatar lura da shi a cikin masu zuwa:

  1. Saita: Hanya mafi sauƙi don shuka namomin kaza shine siyan cikakken saitin girma na naman kaza. Ya ƙunshi duk mahimman abubuwan da za ku iya amfani da su don noma. Baya ga abubuwan da suka dace, za ku kuma sami umarni na musamman waɗanda suka dace da nau'in naman kaza da kuka saya. Saitin yana da amfani musamman idan kuna son girma babban adadin namomin kaza. Girman kilo biyu a cikin 'yan watanni kuma yana yiwuwa a matsayin mafari.
  2. Spawn naman kaza: Idan ba kwa son siyan saiti, zaku iya ƙirƙirar naman gwari da kanku. Don wannan kuna buƙatar spawn naman kaza, wanda ya zama tushen tushen namomin kaza. Ba za ku iya samar da naman kaza da kanku ba, saboda kuna buƙatar ɗakunan da ba su da kyau da wasu ilimin asali. Koyaya, zaku iya siyan Spawn na Naman kaza sannan kuyi amfani dashi don girma a cikin gidanku ko lambun ku. Kuna iya samun ƙwayar naman kaza daga masu sayarwa da yawa akan Intanet, farashin ya bambanta, don haka cikakken kwatanta yana da daraja.
  3. Substrate: Idan kun sami spawn na namomin kaza, kuna buƙatar substrate wanda za ku fara spawn. Logs ko fayafai na katako guda ɗaya sun dace da wannan. Amma kuma ana iya amfani da bambaro ko ma fulawa a matsayin tushe.
  4. Tukwici: mafi girma girma da nauyin jikin da aka zaɓa, yawancin namomin kaza za ku samu. Idan ka zaɓi mai ɗauka tare da ƙaramin ƙara, zaka iya girbi namomin kaza da sauri.
  5. Wuri: Kuna iya shuka al'adun namomin kaza a cikin gida da cikin lambu. A cikin gida kuna da damar samun damar yin haifuwa duk shekara, a waje yana yiwuwa ne kawai a cikin watanni masu zafi. Kyakkyawan yanayi shine yanayin zafi tsakanin 15 zuwa 20 digiri Celsius. Wurin da aka zaɓa ya kamata kuma ya kasance mai haske, amma ba tare da hasken rana kai tsaye ba. Lokacin da namomin kaza na farko sun girma, ya kamata ku sanya su a wuri mai duhu. Gidan ƙasa ya dace da wannan sosai, amma kada yayi sanyi sosai.
  6. Kula: Rike al'adun matasa ɗan ɗanɗano, misali tare da kwalban fesa. Shuka namomin kaza a waje, kuma kula da yawan ruwan sama da ke faruwa. Idan an yi ruwan sama na kwanaki da yawa, ba kwa buƙatar shayar da namomin kaza na ɗan lokaci. Idan kana so ka ƙayyade adadin ruwa da kanka, ya kamata ka kare namomin kaza daga ruwan sama tare da karamin ginin da aka yi da itace da filastik filastik.
    Girbi: Da zarar namomin kaza sun kai girman da ya dace, za ku iya girbe su. Lokacin girbi, wuka naman kaza yana da taimako mai kyau, tare da shi zaka iya sauƙi da tsabta yanke namomin kaza. Sa'an nan kuma tsaftace naman kaza da kuma shirya su don a ci su.
Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Hoton Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Menene Fennel?

Shayi na 'Ya'yan itace - Shahararren Nau'in shayi