in

Green Smoothies: Babu Haɗari Daga Oxalic Acid

Oxalic acid a cikin kore smoothies? Koda duwatsu daga kore smoothies? Lalacewar hakori da guba, kuma daga koren smoothies? Labarin jita-jita yana ta yawo game da koren masu yin motsa jiki. Shin koren smoothies yana sa ku siriri, kyakkyawa, da lafiya? Ko kuma suna sa ku rashin lafiya? Mun fayyace kuma muna nuna cewa babu ɗayan jita-jita da ke da tushe.

Dutsen koda daga oxalic acid da sauran jita-jita

Green smoothies suna yaduwa a duniya cikin sauri kuma a halin yanzu, da wuya a sami wanda bai taɓa jin labarin abubuwan koren masu daɗi ba.

Green smoothies sune abubuwan sha da aka yi daga ruwa, 'ya'yan itace, da koren kayan lambu masu ganye, tare da ƙaramin rabo na 'ya'yan itace da kayan lambu kore na 1:1.

Yawancin mutane suna son smoothies kore saboda suna iya samun fa'idodin kiwon lafiya. Bayan 'yan makonni za ku ji sau da yawa samun inganci da dacewa - duka ta jiki da ta hankali, kuma yawancin cututtuka suna ɓacewa.

Yanzu, duk da haka, ana yada jita-jita wanda zai sa mu yi imani da abubuwa da yawa, ciki har da cewa koren smoothies yana dauke da oxalic acid don haka ya haifar da duwatsun koda. Amma ba wai kawai…

Jita-jita guda biyar game da smoothies kore - Ba komai sai iska mai zafi

A duk lokacin da wani abu ya zaburar da mutane kuma ya amfanar da lafiyarsu, sanannun annabce-annabce na halaka suna bayyana daga babu inda suke.

Mun ba da haske a kan shahararrun jita-jita game da koren smoothies kuma muna nuna ainihin abin da ke bayan su - wato ba komai ba illa iska mai zafi.

Labari na #1: Green smoothies yana dauke da oxalic acid kuma yana haifar da duwatsun koda

Jita-jita cewa koren smoothies na iya haifar da duwatsun koda gaba ɗaya ba ta da tushe. Zai yiwu ya samo asali ne daga gaskiyar cewa wasu kayan lambu masu ganye suna da wadata a cikin oxalic acid, yayin da wasu duwatsun koda an yi su da gishirin calcium na oxalic acid (calcium oxalate).

Duk da haka, wannan layi daya kadai ba yana nufin cewa kasancewar oxalic acid kadai zai haifar da duwatsun koda ta atomatik - wanda ya dade sananne.

Dutsen koda yana samuwa ne kawai lokacin da yawancin sharuɗɗa suka cika lokaci guda. Waɗannan buƙatun sun haɗa da, a tsakanin wasu abubuwa: abubuwa masu zuwa:

  • An sha ruwa kadan. Wannan yana ƙara haɗarin cewa gishiri zai yi crystallize a cikin fitsari kuma ba za a iya ajiye shi a cikin bayani ba. Duwatsun koda suna samuwa.
  • Ana cin abinci kaɗan na magnesium da potassium. Dukansu ma'adanai suna hana samuwar dutsen koda.
  • Ana shan gishiri da yawa. Sodium daga gishirin tebur na iya haɗuwa da oxalic acid don samar da sodium oxalate.
  • Akwai dysbiosis (ciwon flora na hanji). Wasu ƙwayoyin cuta na hanji sun ƙware wajen karya oxalic acid.
  • Akwai latent hyperacidity kuma fitsari yawanci acidic ne. Yawan acidic fitsari, mafi girman haɗarin cewa oxalic acid zai iya haifar da duwatsun koda.

Da fatan za a duba kaddarorin masu santsi na kore da jagororin cin abinci mai kyau kuma ku yanke shawara da kanku ko akwai haɗarin duwatsun koda idan kuna cin koren smoothies akai-akai ko a'a:

  • A matsayin wani ɓangare na abinci mai kyau, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kun sha isasshen ruwa (kimanin 30 ml a kowace kilogiram na nauyin jiki). Wannan ma'auni kadai yana rage haɗarin samuwar dutsen koda da sauri. Green smoothies suma sun ƙunshi ruwa da yawa da kansu don haka ma suna taimakawa wajen samar da ruwa.
  • Ana yin koren smoothies daga 'ya'yan itatuwa da kayan marmari masu arzikin magnesium da potassium don haka hana samuwar duwatsun koda.
  • Green smoothies ba su da gishiri.
  • Koren santsi yana inganta lafiyayyen furen hanji da kuma ingantaccen muhallin hanji.
  • Green smoothies suna da tasirin alkaline sosai saboda koren ganyen kayan lambu da suke ɗauke da su kuma suna tabbatar da cewa fitsari bai da yawa.

Bugu da kari, ana iya wadatar da koren santsi da wasu ruwan lemun tsami da aka matse ko kuma ruwan lemu. Citrates da ke ƙunshe yana kusan narkar da duwatsun koda.

Don hana duwatsun koda da kuma kiyaye lafiyar koda gabaɗaya, ana kuma ba da shawarar matakan gama gari na yau da kullun.

Kayan lambu masu dauke da oxalic acid

Abin da aka ce, wannan jita-jita na iya sa ka yi tunanin wanda ya samo asali ba shi da masaniya game da abincin da ke dauke da oxalic acid da wanda ba sa.

Ainihin, akwai ƴan kayan lambu masu wadatar oxalic acid da ake amfani da su a girke-girke na kore mai santsi. Waɗannan su ne alayyahu, chard, zobo, da ganyen beetroot. (Rhubarb da ganyen sa ba wani abu bane a cikin koren smoothies.)

Duk da haka, ganyen beetroot, zobo, da chard ba su da ɗanɗano da yawa a cikin koren smoothies, don haka alayyafo ne kawai ake amfani da su akai-akai kuma da kyau. A lokaci guda, duk da haka, wannan yana ba da yawancin alli, potassium, da magnesium don haka da kansa yana kawar da haɗarin duwatsun koda ta hanyar oxalic acid.

Kayan lambu waɗanda ba su ƙunshi oxalic acid ba

Sauran koren ganyen ganye da ake amfani da su a cikin koren santsi ba su ƙunshi ko kaɗan na oxalic acid ba. Wannan ya haɗa da latas, latas ɗin rago, ganyen kabeji, nettles, dandelion, faski, yuwuwar ciyawa, da ƙari mai yawa.

Hakanan yana da mahimmanci a tuna cewa yawancin mutanen da ke fama da ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta a rayuwarsu. Sun sami duwatsun koda daga abinci na al'ada da salon rayuwa.

Wataƙila za su kawar da tsakuwar koda sau ɗaya kuma gaba ɗaya idan sun fara shan lemun tsami.

Labari #2: Green smoothies suna da illa ga hakora

Tabbas, koren smoothies baya cutar da hakora. Bayan haka, ba za ku sha koren smoothie duk tsawon yini ba. Sa'an nan kuma smoothie zai zama abokin gaba na hakori - amma haka za a yi amfani da abubuwan sha masu laushi da ruwan 'ya'yan itace, wanda a zahiri babu wanda ya yi kashedin.

Koyaya, ana sha koren smoothies sau ɗaya ko sau biyu a rana, ta yadda - idan suna ɗauke da 'ya'yan itace - haƙoran kawai suna haɗuwa da acid ɗin 'ya'yan itace da sukarin 'ya'yan itacen a waɗannan lokutan, watau mintuna kaɗan a rana.

Idan kun riga kuna da matsalolin hakori, zaku iya shirya smoothies kore tare da 'ya'yan itace kaɗan ko amfani da 'ya'yan itace mara ƙarancin acid kuma koyaushe ku tabbata kuna amfani da 'ya'yan itace cikakke, saboda suna da ƙarancin acidic ta atomatik.

Har ila yau, idan kana da hakora masu mahimmanci, kamar yadda za ku yi bayan kowane abinci, kurkura bakinku da ruwa ko yin xylitol kurkure bayan cin abinci mai laushi.

Tun da koren smoothies suna da wadata a cikin abubuwa masu mahimmanci, ma'adanai na asali, da abubuwan ganowa kuma suna iya ƙunsar maganin anti-mai kumburi da ganye tare da sakamako na antibacterial, koren smoothies - da aka shirya yadda ya kamata - magance lalacewar hakori da periodontitis.

Labari #3: Green smoothies suna da guba

Ganyen ganyen koren sune sanadin mafi yawan gubar abinci, a cewar wasu takardun santsi na hana kore kore.

Duk da haka, wannan kuskure ne. Mafi yawan gubar abinci a cikin ƙasashe masu ci gaban masana'antu har yanzu salmonellosis da cututtuka tare da ƙwayoyin cuta na Campylobacter - sakamakon cin abinci danye ko kayan dabba da ba a adana ba daidai ba (kwai, kaji, naman sa, da dai sauransu). A cikin wannan mahallin, kusan babu alamar kayan lambu masu ganye.

Kuma duk wanda ya ji tsoron tsiro - wanda lokaci-lokaci kuma yana iya zama wani ɓangare na girke-girke na smoothie - zai iya fama da cutar EHEC mai kisa shima kuskure ne.

Domin kamuwa da cutar EHEC, wanda ya yi sanadin mutuwar mutane dubu da dama da kuma mutuwar mutane 50 a shekarar 2011, a hukumance kawai sakamakon gurbataccen tsiro daga Masar.

A haƙiƙanin gaskiya, matsalar abinci na lokacin ba a taɓa kawar da ita ba. An fi yiwuwa an gabatar da tsiron a gaba a matsayin dalili. Ba za a iya samun ƙwayar cuta ta EHEC a ko'ina cikin kusan samfuran sprout dubu ɗaya daga ƙaramin gonakin tsiro na halitta a Bienenbüttel a Lower Saxony.

Shin abubuwan shuka na biyu masu guba ne?

An jera abubuwan shuka na biyu a matsayin wasu abubuwan da ake zaton "mai guba" a cikin koren smoothies, irin su B. lectins, waɗanda ake magana da su a matsayin "magungunan kashe qwari na halitta" don tayar da tsoro tare da takamaiman zaɓi na kalmomi kaɗai.

Wasu daga cikin waɗannan abubuwan "marasa kyau" suna cikin nau'in nau'in nau'in strychnine, bisa ga wasu maganganu masu ban sha'awa game da hatsarori na koren smoothies.

Rukunin da ake tambaya ana kiransa alkaloids. Kuma a gaskiya ma, akwai - kamar strychnine - wakilan da suke da guba ko da a cikin ƙananan adadi.

Alkaloids masu guba a cikin santsi?

Daidai saboda gubarsu, tsire-tsire masu guba irin su Lily na kwari, crocus kaka, hemlock, ganyen yew, stools, da sauransu.

Tun da akwai tsiran tsire-tsire masu guba masu haɗari da gaske kuma ana iya gano waɗannan cikin sauƙi tare da taimakon jagorar filin sannan a guje su, ya kamata ya zama da wahala sosai don guba kan kanku tare da koren santsi.

Ganyayyaki koren ganye da ake ci ba su ƙunshi adadin alkaloids masu dacewa a cikin adadin da aka saba cinyewa ba.

Idan kun kasance ba ku saba da tsire-tsire na daji ba kuma ba ku da sha'awar ƙarin horo (hanyoyi na ganye ko makamancin haka), to ko dai ku tsaya tare da kayan lambu masu ganye ko kuma ku ɗauki tsire-tsire na daji waɗanda za ku iya ganewa a makance, misali B. Dandelion, nettle, da daisy.

Baya ga haka, akwai kuma alkaloids waɗanda za su iya zama lafiya sosai a daidai adadin, kamar B. the capsaicin.

Lectins da aka ambata a farkon ana samun su a cikin hatsi, iri, da kuma legumes musamman, amma da wuya a cikin abubuwan da ake amfani da su na koren smoothies.

Green smoothies detox

Sauran na biyu shuka abubuwa irin. B. Polyphenols, carotenoids, flavonoids, anthocyanins, da dai sauransu sune dalilin shan koren smoothies tun da farko sakamakon tasirin su a kimiyance ya tabbata a yawancin bincike da ke fitowa kullum, kuma a lokaci guda ana samun su ne a ciki. an haɗa ƙananan adadin abinci na al'ada.

Daga cikin wasu abubuwa, abubuwan da aka ambata suna da antioxidant, anti-cancer, da kuma maganin kumburi, wanda ke nufin suna cika ayyuka masu kyau a cikin rigakafi da warkar da cututtuka na yau da kullum kuma suna taimakawa jiki tare da detoxification.

Labari #4: Green smoothies ba su da kyau ga thyroid

Kadan abubuwa sun fi gaba daga kore smoothies fiye da cutar da thyroid.

Duk da haka, tushen (kiba) ɗaya - sananne don ƙwararriyar sukar wani abu mai lafiya da ban sha'awa - rahoton "kayan goitrogenic" a cikin koren smoothies.

Wannan zargi yana da nisa kamar labarin dutsen koda na oxalic acid.

Abubuwan goitrogenic ko kuma kawai goitrogens abubuwa ne da ko dai su toshe shan aidin ko kuma hana juyar da aidin a jiki daga abinci zuwa nau'in aidin wanda kwayoyin halitta zasu iya amfani da su.

A cikin lokuta biyu, sakamakon zai zama rashi na iodine kuma ta haka hypothyroidism.

Ana samun Goitrogens a cikin abinci na musamman:

A cikin albasa, gero lu'u-lu'u, rogo (manioc), fatun gyada, waken soya, da gyada.

Wanne daga cikin waɗannan abinci kuke saka a cikin koren smoothie ɗinku? Daidai, babu ɗayan waɗannan.

Kuma ko da kun yi, ba zai zama matsala ba, tun da duk waɗannan abinci ba sa shafar thyroid sai dai dabbobi (a cikin nazarin dabbobi) ko kuma mutane (a ƙasashe masu talauci) dole ne su zauna a kusan ɗaya daga cikin waɗannan abincin.

Alal misali, berayen sun sami matsalolin thyroid bayan an ciyar da su kawai na goro na kwanaki 75.

Ciwon rashi na Iodine ya yadu a Sudan, tun da mutanen can suna shan kashi 74 cikin na adadin kuzarin da suke samu daga gero lu'u-lu'u, watau cin wani abu kadan fiye da gero lu'u-lu'u.

Kuma ga mutanen da aka taso akan madarar waken soya tun suna ƙuruciya, watau waɗanda suka karɓi waken soya sau da yawa a rana, akwai haɗarin cutar thyroid a lokacin girma.

Duk da haka, za ku sami ciwon thyroid idan kun ci goro na goro kowane lokaci da lokaci? Idan kuna cin burger soya sau biyu a mako? Idan kuna cin rabin albasa a cikin salatin ku da kayan lambu kowace rana?

A'a ko shakka babu!

Shin kabeji yana lalata thyroid?

Ƙungiya ta ƙarshe wadda ke ɗaya daga cikin abinci tare da abubuwan goitrogenic kuma ana amfani dashi a cikin koren smoothies shine nau'in kabeji.

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Konjac Noodles: Basic Noodles Ba tare da Carbohydrates ba

Protein Pea: Tare da Amino Acids masu ƙarfi