in

Menene Fa'idodin Ganye da Yadda ake Amfani da su: Nasiha Daga Mai Koyarwa

Ganye babbar taska ce ga jikin mutum. Yin amfani da shi na yau da kullum zai iya ƙarfafa tsarin rigakafi sosai, saboda yana da kaddarorin masu amfani da yawa.

A shafinta na Instagram, mai horarwa da ƙwararriyar asarar nauyi Marina Borzhemskaya ta gaya mana dalilin da yasa ganye ke da amfani sosai kuma ta ba mu shawarwari kan yadda ake amfani da su daidai.

Kaddarorin masu amfani na ganye:

  • Ganye watakila shine kawai abinci mai ƙarancin kalori wanda ya haɗu da cikakken duk abubuwan da ake buƙata don lafiyar ɗan adam;
  • ya ƙunshi chlorophyll, wanda ke cika ƙwayoyin mu da iskar oxygen;
  • yana kawar da ruwa mai yawa, yana hana edema;
  • yana kula da elasticity na fata kuma a zahiri yana tsawaita samartaka;
  • normalizes aikin hanji;
  • Bugu da ƙari, yana da kyau tare da kusan kowane tasa akan teburin ku.

Wannan jerin abubuwan banmamaki na ganye za a iya ci gaba da ci gaba ba tare da ƙarewa ba, saboda ba shi yiwuwa kawai a ƙididdige fa'idodinsa.

Nasihu don cin ganye:

  • ƙara ƙaramin adadin abinci a kowace rana;
  • Idan baku taɓa cin ganye ba a baya, fara da 10 g ko ma ɗanɗano na ganye don samun ƙoshin ɗanɗano da hanjin ku don amfani da sabon samfurin;
  • A hankali ƙara ɓangaren ganye da kuma haɗa su, zabar nau'i daban-daban kowane lokaci: arugula, alayyafo, chard, romaine, faski, cilantro, dill, Mint, da sauran su.
Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Hoton Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Mai Gina Jiki Da Lafiya: Menene Mafi Kyau Don Ci Gaban Ƙauran Ƙaura

Me Yasa Baza Ku Yi Barci Da Jike Ba: Amsar Masana