in

Sugar Yana Haɓaka Zuwa Ƙarfafa Ci gaban Tumor

Sugar da ciwon daji suna da alaƙa da juna. Kwayoyin ciwon daji suna son sukari - ko da wane irin nau'i ne. Suna ɗaukar glucose kuma kusan sun fi son fructose. Idan matakin insulin shima ya tashi, to ƙwayoyin kansa suna jin daɗi fiye da kowane lokaci. Kwayoyin ciwon daji masu aiki yanzu suna iya haɓaka daga ƙwayoyin kansar da ke kwance. Kuma da zarar ciwon daji ya kasance a can, sukari (ko da kawai an cinye shi a matsakaicin adadin) zai iya ƙara haɗarin ƙwayar ƙwayar cuta a cikin huhu, a cewar wani bincike. Don haka kawar da jarabar sukari abu ne mai kyau!

Sugar yana tsiro ciwace-ciwace a cikin nono da huhu

Masu bincike a Jami'ar Texas MD Cibiyar Ciwon daji ta Anderson ta yi gargaɗi a cikin bugu na kan layi na mujallar Cancer Research game da babban abun ciki na sukari na al'ada na Yammacin Turai. Sugar - kamar yadda suka nuna a cikin wani binciken da aka yi kwanan nan - yana rinjayar ayyukan wasu enzymes, irin su B. 12-lipoxygenase, wanda kuma aka rage 12-LOX, wanda ke da tasiri mai tasiri.

Bugu da ƙari, cinye sukari yana kunna samuwar 12-HETE a cikin ƙwayoyin kansar nono. Dukansu suna haɓaka haɓakar ƙari da haɓakar metastasis. 12-HETE, a gefe guda, ya samo asali ne daga sanannun acid arachidonic acid, wani acid mai omega-6 wanda aka samo shi kawai a cikin abincin dabbobi kuma an san shi don tasirin kumburi da ciwon daji.

Sitaci ya fi sukari kyau

"Mun gano cewa sucrose (sugar tebur) a cikin adadin da aka samu a cikin abincin Yammacin Turai na yau da kullun yana haifar da haɓaka haɓakar ƙari da haɓaka matakan metastasis. Koyaya, abinci mai yawan sitaci wanda bai ƙunshi sukari ba yana ɗaukar waɗannan haɗarin zuwa ɗan ƙarami auna tare da kanku",
a cewar Dokta Peiying Yang, Mataimakin Farfesa na Magungunan Palliative, Gyarawa, da Magungunan Hadin Kai.

Nazarin da suka gabata sun riga sun nuna cewa sukari, a matsayin mai farawa mai kumburi, yana da hannu sosai a cikin ci gaban cutar kansa. Mutanen da ke fama da ciwon sukari (pre-diabetes) sun fi kamuwa da ciwon daji - musamman ciwon nono da hanji.

A gefe guda, haɗarin ciwon daji yana fitowa kai tsaye daga maganin ciwon sukari, tare da metformin yana da ƙarancin tasirin carcinogenic fiye da babban adadin insulin da magani dangane da sulfonylureas.

A gefe guda, haɓakar matakin insulin da ke da alaƙa da ciwon sukari da prediabetes sakamakon juriya na insulin yana da matsala. Insulin yana da tasirin kumburin kumburi kuma yana iya kunna raunukan da ba su daɗe da kamuwa da cutar kansa ta yadda za su girma da yawa.

Ko da matsakaicin amfani da sukari yana da mahimmanci

Marubucin binciken Texas Dokta Lorenzo Cohen ya bayyana:

"An nuna cewa fructose daga tebur sugar da abin da ake kira HFCS (high-fructose masara syrup) musamman - dukansu a ko'ina a cikin zamani abinci mai gina jiki - su ne tare da alhakin duka samuwar huhu metastases da samuwar 12- HETE a cikin ciwon nono."
Ko da matsakaicin amfani da sukari ana rarraba shi da mahimmanci ta hanyar masana kimiyya.

Ƙungiyar MD Anderson ta raba beraye zuwa ƙungiyoyi huɗu daban-daban tare da abinci daban-daban guda huɗu. Bayan watanni 6, kashi 30 cikin 50 na rukunin sitaci suna da ciwace-ciwacen da za a iya aunawa, yayin da a cikin ƙungiyoyin da abincinsu ya haɗa da sukarin tebur ko fructose, kashi 58 zuwa cikin ɗari sun kamu da cutar kansar nono.

Yawan metastases na huhu shima ya fi girma a cikin rukunin sukari guda biyu fiye da rukunin sitaci.

Ba kawai sukari ke haifar da ciwon daji ba!

Tabbas, ba sukari kawai ke da alhakin juriya na insulin ba. Musamman a cikin mutanen da ke da kiba, kuma abinci ne mai wadataccen furotin wanda, a hade tare da mai mai yawa (musamman tare da arachidonic acid), yana haɓaka haɓakar juriya na insulin.

Masu bincike a Jami'ar Duke da ke Arewacin California sun ba da rahoton cewa masu ciwon sukari masu kiba sun haɓaka matakan da suka rage na rayuwa da ake kira BCAA amino acid (amino acid-branched-amino acid) a cikin jininsu - amma idan sun ci mai mai yawa a lokaci guda.

A cewar masu binciken, wannan wuce gona da iri na metabolism yana haifar da canje-canje a matakin tantanin halitta, wanda aka bayyana a cikin juriya na insulin.

Babu sukari - babu ciwon daji

Maganar ƙasa ba sabon abu ba ne: idan kuna son hana ciwon daji kuma ku kasance cikin koshin lafiya da faɗakarwa, ku guje wa sarrafa sukari da samfuran da aka sarrafa masu zaki da shi, kula da nauyin ku na yau da kullun, kuma kada ku ci furotin da yawa kuma tabbas ba mai yawa ba.

Idan ana maganar kitse, a guji kitsen dabbobi (nama mai kitse, cuku), amma kuma man kayan lambu masu wadata a cikin linoleic acid, tunda kwayoyin halitta na iya canza acid linoleic zuwa arachidonic acid. Man kayan lambu masu wadatar linoleic acid sune misali B. man safflower da man sunflower.

Waɗannan ƙa'idodi masu sauƙi kaɗai suna haifar da raguwar haɗarin kamuwa da cutar kansa kuma a lokaci guda tabbatar da cewa kun ji daɗi sosai da inganci gabaɗaya saboda sukari ba wai yana ƙara haɗarin cutar kansa ba amma yana haɓaka ruɓar haƙori da sauran cututtuka masu yawa.

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Abincin Bowl - Dadi, Haske, da Tsafta

Artichoke Extract: Ƙarfin Magani na Tsohon