in

Gane Chanterelles a sarari: Halaye 5

Chanterelles ba kawai dadi ba amma har da lafiya sosai. Don samun damar gano chanterelles ba tare da wata shakka ba yayin tattara su, dole ne ba kawai ku dogara ga launin rawaya-rawaya mai ban sha'awa ba. Anan ga yadda zaku iya cikin sauƙi ku guje wa mayaudarin chanterelle kama!

Stalk

Bugu da ƙari, hat na launi ɗaya, chanterelle yana da kullun nama wanda ke ƙetare ta hanyoyi masu kyau. Waɗannan suna gudana a tsaye daga gefen hular zuwa ƙananan ɓangaren tushe, inda suke haɗawa da nama.

Tukwici: Slats sun bambanta da slats a cikin cewa za'a iya motsa slat ɗin daga naman kaza ta dannawa a hankali. Ƙarshe, a gefe guda, suna da ɗan ƙarfi kuma suna kiyaye siffar su. Ana iya guje wa rudani tare da naman gwari irin wannan ta wannan gwajin yatsa.

shugaban

Tafarnuwa mai yiwuwa shine mafi kyawun fasalin chanterelles: yana da faɗin 6-7 cm kuma yolk zuwa kodadde rawaya. Har ila yau, akwai abin da ake kira tube a gefen hular, wanda ke gudana daga can zuwa ƙananan ƙarshen tushe. Kuna iya gane chanterelle ta gaskiyar cewa gefen hular ya zama wavy tare da girman girma, tare da ƙananan namomin kaza har yanzu ana birgima.

Tukwici: Ƙananan chanterelle tare da girman hula a ƙarƙashin 1 cm bai kamata a tattara ba tukuna. Sai daga baya ta fara yin tururuwa kuma ta haka ne za ta tabbatar da ‘ya’yanta a cikin dajin.

wari

Ainihin chanterelle yana wari sosai kuma yana tunatar da ɗan apricots. Musamman a cikin dazuzzukan dazuzzuka, ƙananan namomin daji suna fitar da ƙamshi na musamman kuma suna da sauƙin ganewa ta wannan hanyar.

nama

Hanya mafi kyau don gano chanterelle shine ta naman sa. Yana da sauƙi a launi fiye da na waje, ɗan karyewa, kuma an haɗa shi da ƙananan zaruruwa. Idan kun yi zargin haɗuwa tare da naman kaza iri ɗaya, da farko duba launin haske na jiki. Game da namomin kaza mafi girma da kuma tsofaffi, naman chanterelle ya kamata kuma a bincikar gurɓatattun wurare bayan yankewa.

Ya faru

Kuna iya samun chanterelles tsakanin Yuni da Nuwamba a cikin dazuzzukan dazuzzukan dazuzzuka waɗanda ƙasa ke da ɗanɗano da ɗanɗano. Musamman tare da gansakuka, yuwuwar gano chanterelle ya fi girma. Idan kana cikin wani wuri a cikin dajin inda akwai tsofaffin bishiyoyi da matattun itace, kun zo wurin da ya dace. Tabbas zaku sami wasu chanterelles anan kuma.

Tsanaki: chanterelle na karya

Halaye - Real chanterelle - chanterelle na ƙarya

  • Hat - wavy a gemu, ɗan murƙushewa - a baki
  • Hannun - madaidaicin slats - slats masu laushi
  • Nama - rawaya mai haske, mai ƙarfi mai ƙarfi - orange-rawaya, mai laushi
  • Odor - Apricot kamshin, - babu wani musamman wari
  • Abin da ya faru - na dazuzzukan dazuzzukan dazuzzuka - maimakon dazuzzukan dazuzzuka.

Shahararriyar tagwayen chanterelle shine sunan sa na “kuskure”. Duk da haka, ya fi son girma a busasshiyar gandun daji kuma ya fi duhu kuma ya fi orange a launi. Naman sa akan sanda shima ba shi da haske kamar na chanterelle kuma ba shi da wari. Hakanan zaka iya gane chanterelles na ƙarya ta hular lemu wanda koyaushe ake birgima da lamellae mai laushi.

Kuna iya samun chanterelle na ƙarya kawai daga Satumba zuwa Oktoba. Za ku same shi mafi sau da yawa a cikin gandun daji na coniferous, kuma sau da yawa a cikin gandun daji na deciduous. Ƙarya chanterelle ya fi son ƙasa acid kuma yana jin dadi a kan tsohuwar ragowar itace.

Tukwici: Idan ba ku da tabbacin wane naman kaza ne, bar shi a inda yake - haɗuwa zai iya haifar da matsalolin ciki da narkewa!

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Don Kwasfa Hokkaido Squash Ko A'a?

Dry Yeast Da Sabon Yisti: Maɓallin Maɓalli