in

Miya Mafi Koshin Lafiya An Suna: Yana ɗaukar Minti 20 Kacal don Dafa

[lwptoc]

Abincin rana wani bangare ne na abincinmu. Abincin rana mai kyau ya ƙunshi darussa uku - na farko, na biyu, da kayan zaki. Likitoci da masana abinci mai gina jiki sun shaida mana cewa miya mafi lafiya ga abincin rana ita ce miya.

Miyar lentil tana da lafiya sosai. Ya ƙunshi amino acid 12, fiber, da sunadarai na kayan lambu. Miyar lentil kuma tana iya ƙarfafa tsarin rigakafi.

Wuri na biyu, kamar yadda ya juya, shine miya kayan lambu, amma tare da broth nama. Miyar kayan lambu mai lafiya ta haɗa da irin kayan lambu kamar koren wake, zucchini, da seleri.

Baya ga miya na kayan lambu a cikin broth nama, za ku iya dafa miyan kayan lambu tare da kifi. Kifi ya zama pollock ko hake, amma ba kifin gwangwani ba.

Lentil puree miya - girke-girke

Za ka bukatar:

  • Red lentils - 200 g
  • Dankali - guda 2
  • Ganyen albasa
  • Karas - 1 yanki
  • Lemon - yanki 1
  • Gishiri, kayan yaji - dandana

Kafin yin miya, yana da kyau a jiƙa lentil dare ɗaya, ko aƙalla na tsawon sa'o'i 5. Cook da lentil a kan zafi kadan na kimanin minti 50. A wanke da kwasfa dankali, albasa, da karas. A yanka albasa da kyau kuma a soya shi a kan zafi kadan.

Yanke dankalin nan a zuba a cikin lentil a zuba ruwa kadan. Sa'an nan kuma ƙara karas da albasa. Ƙara gishiri da kuma rufe tare da murfi, dafa a kan zafi kadan har sai an dafa duk kayan lambu.

Da zarar kayan lambu sun dahu sai a zuba rowa kadan, da man shanu, sai a hada komai da blender. A cikin tsari, zaku iya ƙara ɗan ƙaramin broth idan kuna tunanin babu isasshen ruwa. Zuba miyar lentil a cikin kwanuka kuma a yi ado da ganyen albasa kore.

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Masana Kimiyya Sun Fada Yadda Ake Rage Illa Daga Cin Jan Nama

Masanin Nutritioner Ya Fadawa Wanne Daga Cikin 'Ya'yan itacen Kaka Wanne Yafi Amfani Ga Jiki