in

Abincin Keto mai cin ganyayyaki: Zai yiwu?

Abincin keto - kuma mai cin ganyayyaki zai yiwu

Abincin keto, wanda kuma aka sani da cin abinci na ketogenic, ya shahara musamman saboda yana yin alkawarin babban asarar nauyi a cikin ɗan gajeren lokaci.

  • Abincin ne wanda ke da ƙarancin carbohydrates amma mai yawan kitse da furotin. Manufar da ke bayan wannan ita ce ƙarancin amfani da carbohydrate yana sanya jiki a cikin yanayin da ake kira ketosis.
  • A cikin wannan yanayin, jiki ya juya zuwa mai don makamashi - duka mai daga abincin ku da kantin sayar da mai.
  • Don cimma ketosis, dole ne ku cinye iyakar 5% na adadin kuzari daga carbohydrates. Yawancin lokaci, wannan yana faruwa da nama, qwai, kifi, da cuku.
  • Abincin keto na gargajiya don haka bai dace da masu cin ganyayyaki ba, amma tare da ɗan daidaitawa, zaku iya more fa'idodin cin ganyayyaki.

Abincin cin ganyayyaki keto

Idan kuna son gwada abincin keto amma ba ku son cin nama, kada ku yanke ƙauna: Hakanan ana iya aiwatar da keto ga masu cin ganyayyaki.

  • Misali, idan kun bar nama amma har yanzu kuna cin kifi, zaku iya daidaita abincinku cikin sauƙi a kusa da salmon, tuna, da mackerel.
  • Kuma ko da kuna son barin kifi, ba dole ba ne ku daina cin abinci na ketogenic ta hanyar dogon harbi. A wannan yanayin, duk da haka, kuna buƙatar cinye ƙwai mai yawa, da man shanu da kirim, wanda zai taimaka muku samun isasshen adadin kuzari.
  • Cuku kuma mai cin ganyayyaki ne da keto, haka ma goro da iri da yawa. Misali, zaku iya cin 'ya'yan chia, almonds, ko ma goro. Avocados da kayan lambu maras-carb suma sun shahara sosai akan abincin keto.
  • Kuma hakika, ana iya amfani da mai mai lafiya kamar zaitun, man kwakwa, ko man avocado wajen dafa abinci, da kayan yaji.

Ribobi da rashin amfani na abinci

Irin wannan fa'ida da rashin amfani sun shafi nau'in cin ganyayyaki na abincin ketogenic dangane da nau'in abinci na al'ada. Anan babban tasiri a cikin rasa nauyi da dorewa suna adawa.

  • Abincin keto na iya haifar da babban asarar nauyi da sauri amma baya dawwama sosai a cikin dogon lokaci.
  • Domin abincin keto, tare da mai da hankali kan abinci tare da wasu sinadarai kaɗan kawai - wato, ba da abinci na nama ko ƙwai ba tare da jita-jita ba - ba shi da karbuwa musamman a cikin al'umma.
  • Bugu da ƙari, rashin cin 'ya'yan itace zai iya haifar da alamun rashi na dogon lokaci.
  • Ga mutane da yawa, canjin jiki zuwa ketosis shima yana da wahala, tunda yawancin wannan ya haɗa da gajiya, tashin zuciya, har ma da rashin bacci. Koyaya, waɗannan yawanci illa na ɗan lokaci ne waɗanda ke ɓacewa da kansu da zarar jikinku ya daidaita.
  • Don yin muni, abincin keto mai cin ganyayyaki yana da ƙarancin ƙarfe sosai saboda rashin nama. Tunda tushen tushen ƙarfe irin su wake shima ba'a halatta ba, lallai yakamata ku tuntuɓi likitan ku a gaba.
  • Za su iya tantance ko wannan abincin ya dace da ku kuma yana iya yin gwajin matakan ƙarfe na yau da kullun yayin da kuke rasa nauyi akan abincin keto.

 

Hoton Avatar

Written by John Myers

Kwararren Chef tare da shekaru 25 na ƙwarewar masana'antu a mafi girman matakan. Mai gidan abinci. Darektan abin sha tare da gwaninta ƙirƙirar shirye-shiryen hadaddiyar giyar da aka san darajar duniya. Marubucin abinci tare da keɓantaccen muryar Chef da ra'ayi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Yi Chocolate Pralines Kanku - Nasihu Ga Masu farawa

Rhubarb - Don haka zaka iya amfani da ganye