in

Ruwa Da Lemun tsami A Cikin Babu Komai: Wanda Kwata-kwata Ba Zai Iya Shan Wani Abin Sha Ba

Yana da kyau a tanadi ruwan lemun tsami da kyau sannan a sha ta cikin bambaro, domin ruwan lemun tsami na iya yin illa ga enamel din hakori.

Ruwa tare da lemun tsami a cikin komai a ciki, al'ada ce ta safiya ga duk wanda ya sami lafiya da lafiya. Amma ba shi da amfani ga kowa da kowa. Wani masani kan rage kiba Pavel Isanbayev ya gaya mana wanda bai kamata ya sha ruwan lemun tsami ba.

Da farko, yana da mahimmanci a shirya irin wannan ruwa yadda ya kamata kuma kada a shafe shi da lemun tsami. Mafi kyawun maida hankali kan ruwan 'ya'yan lemun tsami a cikin ruwa shine daga ƴan digo zuwa cokali ɗaya a kowace milliliters 250.

“Idan aka samu karin ruwan lemo, ruwan zai yi illa ga enamel din hakori. Acid yana lalata shi, don haka shawarar shan ruwa da lemun tsami ta hanyar bambaro yana da ma'ana, "in ji Isanbayev.

Masanin ya kara da cewa masu matsalar ciki su guji ruwan lemo. Gaskiyar ita ce, ruwan 'ya'yan itacen lemun tsami yana hana haɓakar ƙwayar cuta da cututtukan ƙwayar cuta na ƙwayar gastrointestinal daga girma. Bugu da ƙari, yana ƙara bayyanar cututtuka na gastroesophageal reflux cuta: ana jefa abubuwan ciki a cikin esophagus, belching mai tsami, tashin zuciya, da ƙwannafi.

Mutanen da ke da yawan baƙin ƙarfe a cikin jiki kada su yi amfani da ruwa tare da lemun tsami, saboda bitamin C da ke cikin lemun tsami yana inganta shayar da baƙin ƙarfe. A cikin adadi mai yawa, nau'in alama yana da guba kuma yana iya lalata hanta idan an tara shi.

“Akwai rahotanni daga masu fama da ciwon kai cewa lemun tsami, kamar ‘ya’yan itatuwa citrus gabaɗaya, na iya haifar da ciwon kai. Duk da haka, babu wata shaidar kimiyya don wannan bayanin. Ba a gudanar da wani kwakkwaran bincike kan illar da ruwan lemun tsami ke haifarwa ga lafiyar mutum ba. Duk maganganun game da fa'idodi ko cutarwar wannan abin sha sun dogara ne kawai akan kwarewar mutum ɗaya kawai, "in ji masanin ya taƙaita.

Hoton Avatar

Written by Emma Miller

Ni ƙwararren masanin abinci ne mai rijista kuma na mallaki al'adar abinci mai gina jiki mai zaman kansa, inda nake ba da shawarar abinci mai gina jiki ɗaya-ɗaya ga marasa lafiya. Na ƙware a kan rigakafin cututtuka / gudanarwa na yau da kullun, cin ganyayyaki / cin ganyayyaki, abinci mai gina jiki kafin haihuwa / haihuwa, horar da lafiya, ilimin abinci na likita, da sarrafa nauyi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Chicory: Tasirin Side da Amfanin Lafiya

Samfurin da bai kamata a haɗa cucumbers da sunansa ba